रॉयल एनफिल्डची सर्वात स्वस्त बाईक, खिशावर नाही पडणार ताण


रॉयल एनफिल्डच्या बाईकचे नाव घेताच पहिला शब्द मनात येतो, तो म्हणजे रॉयल्टी, या कंपनीच्या बाइक्सची वेगळीच क्रेझ पाहायला मिळते. विशेषतः तरुणांमध्ये ही बाईक लोकप्रिय आहे. ही बाईक जितकी दर्जेदार आहे, तितकीच ती महाग आहे. म्हणजेच रॉयल एनफील्ड खरेदी करणे, इतके सोपे नाही, यासाठी तुम्हाला खूप खर्च करावा लागेल. पण इथे आम्ही तुम्हाला अशा 3 रॉयल एनफिल्ड बाइक्सबद्दल सांगणार आहोत, ज्या तुम्ही सहज खरेदी करू शकता. रॉयल एनफिल्डच्या या तीन सर्वात स्वस्त बाइक्स आहेत. या बाइक्स खरेदी केल्याने तुमच्या खिशावर परिणाम होणार नाही.

जर तुम्‍हाला रॉयल एनफिल्‍डच्‍या सर्वात स्वस्त बाईकबद्दल सांगायचे झाले, तर कंपनीची सर्वात स्वस्त बाईक बुलेट 350x आहे, जी 3 प्रकारात बाजारात उपलब्‍ध आहे. यामध्ये तुम्हाला तीन कलर पर्याय देखील मिळतात, ज्यात जेट ब्लॅक, रीगल रेड आणि रॉयल ब्लू यांचा समावेश आहे. या बाइकमध्ये तुम्हाला अनेक उत्कृष्ट फीचर्स मिळतात. ही बाईक केवळ फीचर्स आणि लूकच्या बाबतीत चांगली नाही, तर प्रभावी मायलेजही देते.

या बाईकच्या इंजिन आणि मायलेजबद्दल बोलायचे झाले, तर ही बाईक 346cc सिंगल सिलेंडर लिक्विड कूल्ड इंजिनसह येते. 5 स्पीड गियर बॉक्सशी जोडलेली ही बाईक 19.8 bhp सोबत जास्तीत जास्त 28 Nm टॉर्क जनरेट करू शकते. ही बाईक 1 लिटर पेट्रोलमध्ये 40 ते 45 किलोमीटरचा मायलेज देते. सेल्फ-स्टार्टसह, ती किकने देखील सुरू केली जाऊ शकते.

या बाईकची एक्स-शोरूम किंमत 1.63 (दिल्ली) लाख रुपये आहे. आता मुद्दा येतो की, त्याचे सर्व सामान आणि कर भरल्यानंतर त्याची एकूण किंमत किती असेल? जर आपण त्याच्या ऑन-रोड किंमतीबद्दल बोललो, तर त्याची ऑन-रोड किंमत सुमारे 1.74 लाख रुपये आहे.

Royal Enfield Hunter 350 मध्ये तुम्हाला 349.34 cc एअर-कूल्ड सिंगल सिलेंडर इंजिन मिळेल. हे 20.4 PS ची कमाल पॉवर आणि 27Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. या बाइकमध्ये ट्यूबलेस टायर आणि डबल डिस्क ब्रेक आहेत. मायलेजबद्दल बोलायचे झाले तर ते 36.2 kmpl पर्यंत मायलेज देऊ शकते. किमतीबद्दल बोलायचे झाले तर हंटर 350 रेट्रो व्हेरिएंटची एक्स-शोरूम किंमत 1,49,900 रुपये, हंटर 350 मेट्रोची एक्स-शोरूम किंमत 1,69,656 रुपये आणि हंटर 350 मेट्रो रिबेलची एक्स-शोरूम किंमत 1,74,655 रुपये आहे.