India vs Australia Final : गुगलला चढली वर्ल्ड कपची झींग, डूडल बनवून सांगितली ही खास गोष्ट


2023 ICC पुरुष क्रिकेट विश्वचषक स्पर्धेचा अंतिम सामना आज भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया यांच्यात होणार आहे, प्रत्येकजण या सामन्याबद्दल खूप उत्सुक दिसत आहे. त्याच वेळी, Google देखील एक खास डूडल तयार करून आनंद साजरा करताना दिसत आहे, या डूडलद्वारे Google टीम इंडिया आणि टीम ऑस्ट्रेलियाच्या सर्व खेळाडूंना शुभेच्छा देत आहे.

येथे लक्षात घेण्यासारखी गोष्ट म्हणजे गुगलने तयार केलेले हे खास डूडल GIF फॉरमॅटमध्ये आहे ज्यामध्ये तुम्हाला अक्षरे हलताना दिसतील. आजचे डूडल भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील अंतिम सामन्याशी संबंधित आहे, ज्यामुळे डूडलची थीम देखील क्रिकेटभोवती फिरत असल्याचे दिसते.

भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील विश्वचषकाचा अंतिम सामना आज अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर होणार आहे. जर तुम्ही गुगल डूडल नीट बघितले तर तुम्हाला दिसेल की Google च्या दुसऱ्या O मध्ये वर्ल्ड कप ट्रॉफी दिसत आहे तर Google मध्ये L च्या जागी बॅट दिसत आहे.

त्याचवेळी, डूडलची पार्श्वभूमी पाहिल्यास, तुम्हाला स्टेडियम आणि खेळाचे मैदान, खेळपट्टीवरील विकेट्स आणि फटाके दिसतील. गुगल डूडलवर क्लिक करताच आणि पुढे जा, असे लिहिले आहे की यावर्षी भारताने ऑस्ट्रेलिया, अफगाणिस्तान, इंग्लंड, बांगलादेश, नेदरलँड्स, भारत, पाकिस्तान, न्यूझीलंड, श्रीलंका आणि दक्षिण आफ्रिका या दहा राष्ट्रीय संघांचे आयोजन केले आहे.

भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील अंतिम सामना आज दुपारी 2 वाजता सुरु होणार असून, संपूर्ण जगाच्या नजरा या सामन्याकडे लागल्या आहेत. आजचा सामना पाहण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींशिवाय इतरही अनेक व्हीआयपी स्टेडियममध्ये पोहोचणार आहेत. तुम्ही Google Doodle वर क्लिक करताच, Google तुम्हाला एका नवीन पेजवर घेऊन जाईल जिथे तुम्हाला भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील अंतिम सामन्याशी संबंधित प्रत्येक लहान-मोठी माहिती मिळेल.