ICC World cup 2023 Final : एअर शोपासून लाईव्ह परफॉर्मन्सपर्यंत, येथे जाणून घ्या वर्ल्ड कप फायनलदरम्यान काय-काय होणार


एकदिवसीय विश्वचषक-2023 चा शेवट जवळ आला आहे. जगाला 50 षटकांचा नवा विश्वविजेता मिळणार आहे. रविवारी संपूर्ण जगाच्या नजरा अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी क्रिकेट स्टेडियमवर लागून असतील. जगातील सर्वात मोठ्या क्रिकेट स्टेडियममध्ये जगज्जेते होण्यासाठी भारत आणि ऑस्ट्रेलियाचे संघ भिडणार आहेत. पाच वेळचा चॅम्पियन ऑस्ट्रेलिया आणि दोन वेळचा विजेता भारत ही ट्रॉफी जिंकण्यासाठी जीवाचे रान करणार आहे. या फायनलची सर्व तयारी पूर्ण झाली आहे. बीसीसीआयने यासाठी पूर्ण तयारी केली आहे. सामन्याव्यतिरिक्त या जेतेपदाच्या सामन्यातही ग्लॅमरचा टच असणार असून संगीतही वाजवण्यात येणार आहे. बीसीसीआयने सामन्यापूर्वी, सामन्यादरम्यान आणि सामन्यानंतर बरेच नियोजन केले आहे. ते सर्व काय आहे, ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

याआधी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, 2011 पासून भारताने वर्ल्ड कप जिंकलेला नाही. मुंबईतील वानखेडे स्टेडियमवर भारताने हे विजेतेपद पटकावले होते आणि आता भारताला हे विजेतेपद पुन्हा एकदा जिंकण्याची संधी आहे आणि रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडिया जबरदस्त फॉर्ममध्ये दिसत आहे. पण ऑस्ट्रेलियाकडे फायनल जिंकण्याचा खूप अनुभव आहे आणि त्यामुळे टीम इंडिया हे हलक्यात घेऊ शकत नाही.

दुपारी 1:35 वाजता एअरशो
बीसीसीआयने अंतिम सामन्यापूर्वी एअर शोची व्यवस्था केली आहे. हा एअर शो दुपारी 1:35 वाजता होईल, जो 10 मिनिटांचा असेल. या एअरशोमध्ये विमाने स्टेडियमवर आपले स्टंट दाखवतील. उड्डाणे विमानतळावरून उड्डाण करतील आणि स्टेडियमवर त्यांची कलाबाजी दाखवतील. ही कामगिरी सूर्यकिरण अॅक्रोबॅटिक टीम करणार आहे.

आदित्य गढवी याचा परफॉर्मन्स
पहिल्या डावात ड्रिंक्स ब्रेक झाल्यावर गायक आदित्य गढवी लाइव्ह परफॉर्मन्स देईल. हा शो दुपारी साडेचारच्या सुमारास होईल.

सायंकाळी 5:30 वाजता विश्वविजेत्यांची एंट्री
सामन्याचा पहिला डाव संपल्यानंतर मध्यंतरात आतापर्यंत विश्वचषक जिंकलेल्या कर्णधारांचे स्वागत केले जाईल. ICC ने 1975 ते 2019 पर्यंतच्या सर्व विश्वविजेत्या कर्णधारांना निमंत्रण दिले आहे. या सर्व कर्णधारांचा बीसीसीआय सन्मान करणार आहे. भारताच्या कपिल देव आणि महेंद्रसिंग धोनी व्यतिरिक्त वेस्ट इंडिजसाठी दोन वेळा विजेतेपद पटकावणारे क्लाइव्ह लॉईड, ऑस्ट्रेलियाचा रिकी पाँटिंग, स्टीव्ह वॉ, अॅलन बॉर्डर, मायकेल क्लार्क, श्रीलंकेचा अर्जुन रणतुंगा, पाकिस्तानचा इम्रान खान, इंग्लंडचा इऑन मॉर्गन यांची नावे आहेत. या सर्वांना निमंत्रणे पाठवण्यात आली आहेत. हा कार्यक्रम 15 मिनिटांचा असेल.

प्रीतमचा लाईव्ह शो
यानंतर विश्वचषकाचे थीम साँग तयार करणारे संगीतकार प्रीतम लाइव्ह शो करणार आहेत. यादरम्यान ते 500 हून अधिक नर्तकांसोबत जश्न-जश्न बोले या थीम साँगवर परफॉर्म करणार आहेत. प्रीतमसह बाकीचे गायक पुन्हा मैदानात फिरतील.

रात्री 8:30 वाजता लेझर शो
या संपूर्ण विश्वचषकात दुसऱ्या डावात ड्रिंक्स ब्रेक दरम्यान लेझर शो आयोजित करण्यात आला आहे. अंतिम फेरीतही तेच होणार आहे. दुसऱ्या डावात रात्री 8:30 वाजता ड्रिंक्स ब्रेक दरम्यान लेझर शो होईल. हा लेझर शो 90 सेकंद चालेल.

ड्रोन करणार कमाल
जेव्हा सामना संपेल आणि जगाला एक नवीन विश्वविजेता मिळेल, त्यानंतर विजेत्या संघाला ट्रॉफी दिली जाईल आणि त्यानंतर 1200 ड्रोन आपली जादू दाखवतील. हे ड्रोन हवेत चॅम्पियन संघाचे चिन्ह बनवतील. यानंतर नेत्रदीपक आतषबाजी होईल.