विराट कोहलीला वेदनेत पाहून आनंद घेत होता हा ऑस्ट्रेलियन, न्यूझीलंड संघाने त्याला केली मदत, तेव्हा तो चांगलाच संतापला


भारतीय संघाचा स्टार फलंदाज विराट कोहलीने न्यूझीलंडविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या वनडे वर्ल्ड कप-2023 च्या पहिल्या उपांत्य फेरीच्या सामन्यात शानदार शतक झळकावले. या सामन्यात त्याने शतक झळकावले आणि वनडेमध्ये सर्वाधिक शतके ठोकण्याचा विक्रम आपल्या नावे केला. या बाबतीत तो एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 49 शतके झळकावणाऱ्या सचिन तेंडुलकरच्याही पुढे गेला आहे. या खेळीदरम्यान कोहलीला पेटके येत होते आणि अशा परिस्थितीत न्यूझीलंडच्या काही खेळाडूंनी कोहलीला मदत केली. ऑस्ट्रेलियाचा माजी वेगवान गोलंदाज सायमन ओडोनेल या प्रकरणामुळे चिंतेत आहे आणि त्याने आश्चर्यकारक गोष्ट सांगून न्यूझीलंडवर आपला संताप व्यक्त केला आहे.

या सामन्यात कोहलीने 117 धावांची खेळी केली होती. या खेळीत कोहलीने 113 चेंडूंचा सामना केला आणि नऊ चौकारांव्यतिरिक्त दोन षटकार ठोकले. त्याच्याशिवाय या सामन्यात श्रेयस अय्यरने शानदार शतक झळकावले आणि 70 चेंडूत 105 धावा केल्या. अय्यरने आपल्या खेळीत चार चौकार आणि आठ षटकार मारले.

या खेळीदरम्यान कोहलीला पेटके होते. यावेळी न्यूझीलंडच्या काही खेळाडूंनी त्याला स्ट्रेचिंगमध्ये मदत केली. यामुळे सायमन संतप्त झाला आहे. सायमनने आहे की, त्याला याची समस्या आहे. सेन रेडिओवर बोलताना तो म्हणाला की, टीम इंडिया 400 धावांच्या दिशेने जात असताना विराट कोहलीला क्रॅम्प्स आले, अशा परिस्थितीत न्यूझीलंडचे काही खेळाडू त्याच्या मदतीसाठी गेले. सायमन म्हणाला की तो तुमच्या देशाच्या गोलंदाजांना मारतोय आणि तुम्ही त्याला मदत करताय? या माजी वेगवान गोलंदाजाने सांगितले की, खेळाचा आत्मा काही नियमांच्या आत असावा. सायमन म्हणाला की, काहीही झाले तरी न्यूझीलंडच्या खेळाडूंनी विराट कोहलीच्या 20 मीटरच्या आत जाऊ नये. तो म्हणाला की न्यूझीलंडच्या खेळाडूंनी कोहलीची बॅटही उचलली, पण त्यांनी तसे केले नसावे, त्यांनी कोहलीला स्वतः बॅट उचलायला सांगायला पाहिजे होते.

न्यूझीलंड संघ आपल्या खेळाच्या भावनेसाठी ओळखला जातो आणि कोहलीला मदत करून त्यांनी हे पुन्हा एकदा सिद्ध केले. क्रिकेटमध्ये असे किस्से सर्रास पाहायला मिळतात. याच सेमीफायनलमध्ये न्यूझीलंडसाठी शतक झळकावणाऱ्या डॅरिल मिशेललाही क्रॅम्पचा त्रास झाला, त्यानंतर इशान किशनने त्याला मदत केली. याच सामन्यात शुभमन गिललाही क्रॅम्प आल्याने त्याला पुन्हा बाहेर जावे लागले.