ऑस्ट्रेलिया विश्वचषकाच्या अंतिम फेरीत पोहोचल्याचा टीम इंडियाला फायदा, आता चॅम्पियन बनूनच माघारी परतणार रोहित!


2023 च्या विश्वचषकाच्या अंतिम फेरीत भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात सामना होणार आहे. हा सामना 19 नोव्हेंबर रोजी अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर होणार आहे. टीम इंडियाने न्यूझीलंडचा 70 धावांनी पराभव करत फायनलमध्ये धडक मारली, तर ऑस्ट्रेलियन संघाने दक्षिण आफ्रिकेला हरवून विजेतेपदाच्या सामन्याचे तिकीट बुक केले. आता प्रश्न असा आहे की 2023 च्या विश्वचषकाची चमकणारी ट्रॉफी कोण जिंकणार? विशेष म्हणजे वर्ल्ड कपच्या दुसऱ्या सेमीफायनलमध्ये भारतीय चाहते दक्षिण आफ्रिकेला पाठिंबा देताना दिसले. कदाचित दक्षिण आफ्रिकेचा संघ अंतिम फेरीत पोहोचला असता, तर टीम इंडियाला विश्वचषक जिंकणे सोपे झाले असते. पण ऑस्ट्रेलियाने फायनलमध्ये धडक मारली. बरं, आम्ही तुम्हाला सांगतो की ऑस्ट्रेलिया फायनलमध्ये पोहोचणे टीम इंडियासाठी चांगले आहे.

ऑस्ट्रेलियन संघ या स्पर्धेत चांगला खेळला असेल पण टीम इंडियासमोर त्याची चमक काहीशी निस्तेज दिसते. या स्पर्धेत भारतीय संघ अजिंक्य आहे. टीम इंडियाच्या विजयाच्या वाटचालीची सुरुवातही ऑस्ट्रेलियाला हरवून झाली. चेन्नईमध्ये टीम इंडियाने ऑस्ट्रेलियाचा 6 विकेटने पराभव केला होता. टीम इंडिया वर्ल्ड कप फायनलमध्ये ऑस्ट्रेलियन टीमला का हरवणार आहे ते आता आम्ही तुम्हाला सांगतो.

या विश्वचषकात ऑस्ट्रेलियन संघाने अंतिम फेरीत धडक मारली आहे, पण कुठेतरी या संघात संतुलनाचा अभाव आहे. वॉर्नर, मार्श आणि ट्रॅव्हिस हेड यांनी चांगला फॉर्म दाखवला आहे, पण स्टीव्ह स्मिथ आणि मार्नस लॅबुशेन यांनी मधल्या फळीत निराशा केली आहे. लॅबुशेनची फलंदाजीची सरासरी केवळ 33.77 आहे आणि स्मिथने 37.25 च्या सरासरीने धावा केल्या आहेत. याशिवाय स्टॉइनिसला दुखापत होणे, हा या संघासाठी मोठा धक्का आहे.

हेझलवूड आणि अॅडम झाम्पा वगळता इतर कोणत्याही कांगारू गोलंदाजाने विश्वचषकात चांगली कामगिरी केलेली नाही. मिचेल स्टार्क आणि पॅट कमिन्सच्या फॉर्ममुळे संघाची चिंता वाढली आहे. स्टार्क आणि कमिन्स या दोघांनी या स्पर्धेत प्रत्येक षटकात 6 पेक्षा जास्त धावा दिल्या आहेत. एकूणच ऑस्ट्रेलियन संघ फक्त दोनच गोलंदाजांवर जास्त अवलंबून आहे.

ऑस्ट्रेलियन संघाने या स्पर्धेतील पहिले दोन सामने गमावले. पण त्यानंतर कांगारूंनी सलग 7 सामने जिंकून अंतिम फेरीत धडक मारली. तथापि, येथे लक्षात घेण्यासारखी गोष्ट म्हणजे ऑस्ट्रेलियन संघाचा विजय हा जितका प्रेक्षणीय नव्हता, जेवढा असायला हवा होता. न्यूझीलंडवर ऑस्ट्रेलियाने 5 धावांनी विजय मिळवला. या संघाने अफगाणिस्तानविरुद्धचा सामना जवळपास गमावला होता, पण मॅक्सवेलने द्विशतक झळकावले आणि ऑस्ट्रेलियाने 3 विकेट्सने विजय मिळवला. यानंतर उपांत्य फेरीत ऑस्ट्रेलियन संघाने सामना बरोबरीत सोडवला होता, पण शेवटी त्यांनी तीन विकेट्स राखून विजय मिळवला. याउलट टीम इंडियाने सर्व सामन्यांमध्ये मोठे विजय संपादन केले. त्यामुळे फायनलमध्ये कोणाचा वरचष्मा असेल हे समजते.