Covid-19 : भारतात पुन्हा वाढत आहेत कोरोनाचे रुग्ण! ते किती धोकादायक आहे हे जाणून घ्या तज्ञांकडून


हवामानातील बदलामुळे बहुतांश लोकांना सर्दी, खोकला, ताप या समस्यांना सामोरे जावे लागत आहे. दरम्यान, कोरोनाबाबत एक मोठे अपडेट समोर आले आहे. भारतात कोरोना संसर्गाची प्रकरणे पूर्णपणे संपलेली नाहीत. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत भारतात कोविड 19 चे 10 नवीन प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत. यासह, भारतात कोरोनाच्या सक्रिय रुग्णांची संख्या 152 वर पोहोचली आहे.

आकडेवारीनुसार, कोरोनामधून बरे होणाऱ्यांची संख्या 4 कोटी 44 लाख 66 हजार 366 झाली आहे. राष्ट्रीय पुनर्प्राप्ती दर 98.81 टक्के आहे, तर मृत्यू दर 1.18 टक्के नोंदवला गेला आहे. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या वेबसाइटनुसार, आतापर्यंत देशात कोविड लसीचे 220.67 कोटी डोस देण्यात आले आहेत. त्याच वेळी, आम्ही कोरोनाच्या वाढत्या प्रकरणांबाबत आरोग्य तज्ञांशी देखील बोललो. कोविडच्या नवीन केसेसमुळे किती धोका निर्माण होऊ शकतो हे जाणून घेऊया.

याबाबत तज्ज्ञ डॉक्टर म्हणतात की कोरोनाच्या ताज्या प्रकरणांमुळे घाबरून जाण्याची गरज नाही. बदलत्या हवामानात विषाणू सक्रिय होतात, असे डॉ दीपक सांगतात. या ऋतूत लोकांना खोकला आणि तापाचाही त्रास होत आहे. फुफ्फुसाच्या संसर्गाची प्रकरणेही समोर येत आहेत. या आजारांमध्ये कोविड चाचणीही रुग्णालयात केली जाते. यामध्ये काही लोकांना संसर्ग होत आहे. त्यामुळे घाबरून जाण्याची गरज नसली, तरी प्रकरणे वाढत आहेत.

तसेच कोरोनाची नवीन प्रकरणे समोर आल्यामुळे भारतात कोरोनाचा संसर्ग पुन्हा पसरण्याची भीती नाही. तथापि, लोकांनी तरीही प्रोटोकॉलचे पालन केले पाहिजे आणि खबरदारी घ्यावी. तुम्हाला ताप आणि सर्दी असल्यास, बाहेर जाणे टाळा. मास्क पण लावा. यामुळे तुमचे कोरोना आणि प्रदूषण या दोन्हीपासून संरक्षण होईल.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही