
अपेक्षेप्रमाणे पाकिस्तान संघात गोंधळ सुरू झाला आहे. विश्वचषक 2023 च्या उपांत्य फेरीत पोहोचू न शकलेल्या संघाचे गोलंदाजी प्रशिक्षक मॉर्न मॉर्केल याने भारतातून परतताच राजीनामा दिला आहे. 6 महिन्यांच्या करारासह जूनमध्ये त्यांची पाकिस्तानचा गोलंदाजी प्रशिक्षक म्हणून निवड करण्यात आली होती. त्याचा राजीनामा पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने (पीसीबी) जाहीर केला आहे. यापूर्वी मुख्य निवडकर्ता इंझमाम उल हक याने राजीनामा दिला होता, आता कर्णधार बाबर आझमचे काय होते, हे पाहणे बाकी आहे.
मायदेशी परतताच पाक संघात उलथापालथ, गोलंदाजी प्रशिक्षकाची गेली नोकरी, बाबर आझमचे काय होणार?
बाबर आझम आणि कंपनी 9 पैकी फक्त 4 सामने जिंकून 2023 च्या एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेच्या बाद फेरीसाठी पात्र ठरू शकले नाहीत तेव्हा मॉर्केलने पायउतार होण्याचा निर्णय घेतला. पीसीबीने मॉर्केलच्या बदलीचे नाव दिलेले नाही आणि योग्य वेळी याबाबत निर्णय घेतला जाईल, असे त्यांनी प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे. पाकिस्तानला डिसेंबरमध्ये ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यावर जायचे आहे, ज्यामध्ये ते तीन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळणार आहेत.
पाकिस्तानने विश्वचषकातील आपल्या मोहिमेच्या सुरुवातीला दोन सामने जिंकले होते, पण अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर भारतीय संघाने 1.25 लाख चाहत्यांसमोर त्यांचा अशा प्रकारे पराभव केला की त्यांचा आत्मविश्वास तुटला गेला. यानंतर बाबर आझमच्या संघाला अफगाणिस्तानने हरवून आंतरराष्ट्रीय मानहानी मिळवली. संपूर्ण जगाला धक्का बसला होता, तर त्यानंतर पाकिस्तानमध्ये बाबर आझम आणि त्याच्या खेळाडूंवर जोरदार टीका सुरू झाली.
इंग्लंडविरुद्धच्या शेवटच्या साखळी सामन्यातही पाकिस्तानला आपला सन्मान वाचवता आला नाही आणि 93 धावांच्या मोठ्या फरकाने पराभव पत्करावा लागला. या संपूर्ण स्पर्धेत पाकिस्तानचा सर्वात मजबूत दुवा ही त्याची सर्वात मोठी कमकुवतता म्हणून समोर आली. पाकिस्तान फिरकीमध्ये सपशेल अपयशी ठरला, कारण त्याचे वेगवान गोलंदाज शाहीन आफ्रिदी आणि हरिस रौफ यांची जवळजवळ प्रत्येक मोठ्या आणि लहान संघाच्या फलंदाजांनी धुलाई केली.
