प्रवासादरम्यान बंद पडली बाईक ? पेट्रोलशिवाय किती दूर जाऊ शकता तुम्ही ते जाणून घ्या


अनेक वेळा प्रवासादरम्यान दुचाकीचे पेट्रोल संपते आणि तुम्ही अडकून पडतात. जवळपास पेट्रोल पंप दिसत नसल्याने त्रास अधिक होतो. तुमच्यासोबत असे होऊ नये म्हणून आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की तुमच्या बाइकचे पेट्रोल संपल्यावर तुम्ही काय करावे. जर तुम्ही या गोष्टी केल्या, तर तुम्ही कोणत्याही अडचणीशिवाय तुमच्या गंतव्यस्थानी सहज पोहोचू शकता. यासाठी तुम्हाला ही युक्ती अवलंबावी लागेल.

खरं तर, आम्ही ज्या ट्रिकबद्दल बोलत आहोत ते बाईकचे रिझर्व्ह मोड फीचर आहे, हे फिचर बाईकमध्ये उपलब्ध असलेल्या महत्त्वाच्या वैशिष्ट्यांपैकी एक आहे. जर तुमच्या बाइकमध्ये हा मोड उपलब्ध असेल, तर तुम्ही कोणत्याही आपत्कालीन परिस्थितीतून बाहेर पडू शकता. बाईकचे पेट्रोल संपल्यानंतर, जवळपास पेट्रोल पंप असो वा नसो, तुम्ही कोणत्याही तणावाशिवाय प्रवास सुरू ठेवू शकता आणि इच्छित स्थळी पोहोचू शकता.

वास्तविक, बाईकच्या रिझर्व्ह मोडचे इंडिकेटर सुरू असताना, तुम्ही जवळच्या पेट्रोल पंपावरून बाईकमध्ये अगोदर पेट्रोल भरावे. जर हे इंडिकेटर चालू असेल, तर याचा अर्थ असा की बाइकचे पेट्रोल लवकरच संपेल आणि तुम्ही रस्त्याच्या मधोमध अडकू शकता.

जर तुमच्या बाईकच्या राखीव टाकीची क्षमता 2 लीटर असेल आणि मायलेज 50 असेल तर तुमची बाईक सुमारे 100 किलोमीटर अंतर कापू शकते. अशा परिस्थितीत तुम्ही लगेच किंवा 50-60 किलोमीटरचा प्रवास केल्यानंतरही त्यात पेट्रोल भरू शकता.

दुसरीकडे, जर तुमच्याकडे TVS बाईक असेल, तर ही बाईक एक लिटर पेट्रोलमध्ये 95 किलोमीटरपर्यंत मायलेज देण्याचा दावा करते. जास्त मायलेज असलेल्या बाईकमध्ये कमी पॉवरची इंजिने दिसतात.

लक्षात घ्या की ते तुमच्या बाइकच्या पेट्रोल टाकीच्या क्षमतेवर अवलंबून आहे, तुमच्या बाइकमध्ये किती पेट्रोल रिझर्व्ह मोडमध्ये आहे, जे तुम्ही कोणत्याही आपत्कालीन परिस्थितीत वापरू शकता.