भारत-पाकिस्तान नव्हे, तर या देशात सर्वात स्वस्त इंटरनेट, 1GB डेटाची किंमत 4 रुपयांपेक्षा कमी


आजच्या काळात इंटरनेट ही प्रत्येक देशाची आणि तेथील नागरिकांची गरज बनली आहे. इंटरनेट हा जीवनाचा एक अविभाज्य घटक बनला आहे, ज्याशिवाय प्रत्येक काम अपूर्ण आहे. ईमेल, व्हिडिओ, चॅटिंग, बिल भरणे, तिकीट बुक करणे, खरेदी करणे, विक्री करणे आणि माहिती मिळवणे, नोकरी शोधणे आणि मनोरंजन इत्यादी सर्व गोष्टींसाठी इंटरनेटचा वापर केला जातो. इंटरनेटची किंमत प्रत्येक देशात बदलते, काही देशात 1 GB डेटा 4 रुपयांपेक्षा कमी आणि काही देशात 1 GB डेटा 3,376 रुपयांमध्ये उपलब्ध आहे. आज आम्ही तुम्हाला भारत आणि पाकिस्तानमध्ये 1 जीबी डेटाची किंमत काय आहे आणि या दोन देशांमध्ये आणि जगभरात कोणत्या देशात सर्वात स्वस्त इंटरनेट आहे ते सांगणार आहोत.

डेटा सर्वात स्वस्त उपलब्ध असलेल्या देशांच्या यादीत भारताचा समावेश आहे. देशात 1GB मोबाइल डेटाची सरासरी किंमत सुमारे 14 रुपये आहे. यामुळेच भारतातील लोकांनी मोबाईल इंटरनेट सेवा सहज आणि त्वरीत स्वीकारली आहे. रिपोर्ट्सनुसार, गेल्या वर्षी स्वस्त डेटा असलेल्या देशांच्या यादीत भारत पाचव्या स्थानावर आहे.

पाकिस्तानमधील 1GB डेटाच्या किंमतीबद्दल बोलायचे झाल्यास, पाकिस्तानमध्ये 1GB इंटरनेट डेटाची सरासरी किंमत सुमारे $0.36 (सुमारे 29.98 रुपये) आहे. पाकिस्तानमध्ये 1 GB इंटरनेट डेटाची सर्वात महाग किंमत $11.20 (सुमारे 932 रुपये) आहे. म्हणजेच पाकिस्तानमध्ये 1 GB डेटा पॅक मिळवण्यासाठी सुमारे 1000 रुपये मोजावे लागतात. तथापि, मासिक आणि वार्षिक रिचार्ज प्लॅनमध्ये ही किंमत कमी असू शकते.

जर आपण कोणता देश सर्वात स्वस्त मोबाइल डेटा प्रदान करतो याबद्दल बोललो, तर इस्रायल असा एक देश आहे, जिथे 1GB डेटाची किंमत फक्त $0.04 (सुमारे 3.29 रुपये) आहे.

वर आपण कमी किमतीत इंटरनेट पुरवणाऱ्या देशांबद्दल बोललो, पण जर आपण सर्वात महाग इंटरनेट पुरवठादार देशाबद्दल बोलयाचे झाले, तर दक्षिण अटलांटिक महासागराच्या मध्यभागी असलेल्या सेंट हेलेना या ब्रिटिश प्रदेशाचे नाव येते. शीर्ष येथे लोकांना 1GB डेटा मिळविण्यासाठी सरासरी $41.06 (सुमारे 3,376 रुपये) खर्च करावे लागतात.