पहा मुंबईतील या ठिकाणी गणेश उत्सवाचा जल्लोष, मोठ्या उत्साहात साजरा केला जातो उत्सव


गणेशोत्सव सुरू झाला असून हा सण देशभरात 10 दिवस साजरा केला जातो. यावेळचा गणेशोत्सव 19 सप्टेंबरपासून सुरू झाला आहे. 28 सप्टेंबर रोजी महोत्सवाची सांगता होणार आहे. यानिमित्त ठिकठिकाणी मंडप उभारण्यात आले आहेत. हे मंडप अतिशय सुंदर सजवलेले आहेत. लोक दरवर्षी वेगवेगळ्या थीमवर हे मंडप सजवतात. मंडपामध्ये गणपतीची नियमित आरती केली जाते. मोदक अर्पण केला जातो. अनेकजण घरोघरी गणपती मूर्तीची प्रतिष्ठापना करतात आणि विधीपूर्वक पूजा करतात.

या शुभ मुहूर्तावर तुम्ही गणपतीचे दर्शन घेण्यासाठी अनेक ठिकाणी जाऊ शकता. आम्ही तुम्हाला सांगतो की मुंबईतील गणेश उत्सवादरम्यान तुम्ही भव्य कार्यक्रमात सहभागी होऊ शकता. गणेश उत्सवाची थाट पाहण्यासाठी तुम्ही मुंबईतील कोणत्या ठिकाणी जाऊ शकता ते येथे जाणून घेऊया.

लालबागचा राजा
लालबागचा राजा खूप प्रसिद्ध आहे. खरे तर येथील गणेश उत्सवाचे वैभव पाहण्यासारखे आहे. बाप्पाच्या दर्शनासाठी इथेही जाता येते. दरवर्षी मोठ्या संख्येने लोक गणेशाच्या दर्शनासाठी येतात. असे मानले जाते की येथे येणाऱ्या लोकांच्या सर्व मनोकामना पूर्ण होतात.

अंधेरीचा राजा
गणेशोत्सवाचा थाट पाहण्यासाठी तुम्ही येथेही जाऊ शकता. येथील दिव्य दृश्य तुम्हाला मंत्रमुग्ध करेल. बाप्पाची मूर्ती अतिशय सुंदर बनवली आहे. येथेही हजारो भाविक देवाचे दर्शन घेण्यासाठी येतात.

GSB सेवा गणेश मंडळ
जीएसबी सेवा मंडळाच्या पंडालच्या गणपतीची मूर्ती यावेळी अतिशय भव्य पद्धतीने सजवण्यात आली आहे. बाप्पाच्या दर्शनासाठी तुम्ही इथेही जाऊ शकता. गणपतीची मूर्ती सोन्या-चांदीच्या दागिन्यांनी सजवली जाते. दरबाराच्या वैभवाने तुम्ही मंत्रमुग्ध व्हाल. सर्वसामान्यांपासून ते सेलिब्रिटींपर्यंत सर्वजण येथे बाप्पाच्या दर्शनासाठी येतात.

मुंबईचा राजा
मुंबई चा राजा हे सर्वात जुन्या आणि प्रसिद्ध मंडळांपैकी एक आहे. सणाचा उत्साह येथे वेगळाच असतो. बाप्पाच्या दर्शनासाठी येथे लांबून लोक येतात.