Bajaj CNG Bike : सीएनजीवर चालणाऱ्या बाईकमुळे उडणार खळबळ, निम्म्यावर येणार इंधनाचा खर्च


आतापर्यंत तुम्ही फक्त पेट्रोल आणि इलेक्ट्रिक बाइक्स पाहिल्या असतील, पण बजाज ऑटो लवकरच एंट्री-लेव्हल टू व्हीलर सेगमेंटमध्ये मोठा स्प्लॅश बनवण्याच्या तयारीत आहे. ज्यामुळे तुम्हाला लवकरच सीएनजी बाइक्स पाहायला मिळतील, बजाज कंपनीला विश्वास आहे की सीएनजी मोटारसायकली बाजारात आल्याने लोकांचा इंधनाचा खर्च निम्म्याने कमी होईल.

प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना बजाज ऑटोचे व्यवस्थापकीय संचालक राजीव बजाज यांनी आश्चर्य व्यक्त केले की बाजारात सीएनजी स्कूटर किंवा मोटरसायकल का नाही? ते म्हणाले की श्रेणी, सुरक्षा, बॅटरीचे आयुष्य आणि चार्जिंगशी संबंधित उत्पादकांना कोणतीही चिंता नाही. अशा बाइक्स ग्राहकांसाठी खूप चांगल्या असतील.

राजीव बजाज म्हणाले की, सणासुदीच्या काळात 100cc सेगमेंटमध्ये एंट्री-लेव्हल बाइकच्या विक्रीत त्यांना कोणतीही वाढ दिसत नाही, कारण ग्राहक इलेक्ट्रिक पर्यायांकडे वळत आहेत. तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की बजाज ऑटोकडे 100 सीसी आणि 125 सीसी सेगमेंटमध्ये एकूण 7 मोटारसायकली आहेत.

बजाज ऑटोचे व्यवस्थापकीय संचालक राजीव बजाज यांनी संकेत दिले आहेत की कंपनी लवकरच बजाज पल्सरचे 6 नवीन अपग्रेड केलेले मॉडेल आणू शकते. सध्या, बजाज पल्सर रेंजमध्ये 250 सीसी सेगमेंट बाईक देखील उपलब्ध आहे.

एवढेच नाही तर कंपनी ट्रायम्फ आणि चेतक इलेक्ट्रिक स्कूटरचे उत्पादन वाढवण्याचे काम करत आहे. ट्रायम्फ बाइकचे मासिक उत्पादन 8 हजारांवरून 15 ते 20 हजारांपर्यंत वाढवण्याची तयारी सुरू आहे. या सणासुदीत चेतक इलेक्ट्रिक स्कूटरचे मासिक उत्पादन 10 हजार युनिट्स असेल, तर या वर्षाच्या अखेरीस उत्पादन 20 हजार युनिट्सपर्यंत वाढवले ​​जाईल.

बजाज ऑटोच्या व्यवस्थापकीय संचालकांनी केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांना सीएनजी वाहनांवरील जीएसटी 18 टक्के कमी करण्याची विनंती केली आहे.