Box Office Collection Day 12 : सनी देओलच्या ‘गदर 2’ तगडी टक्कर दिल्यानंतर आता हे 2 मोठे चित्रपट ‘जवान’च्या निशाण्यावर


शाहरुख खानच्या ‘जवान’ने रिलीज होताच, बॉक्स ऑफिसवर खळबळ उडवून दिली होती. सर्वात वेगाने 300 कोटींचा टप्पा पार केल्यानंतर जवानने जगभरात 800 कोटींचा टप्पाही पार केला आहे. शाहरुख खान आणि नयनतारा स्टारर ‘जवान’ या चित्रपटाने अनेक विक्रम आपल्या नावावर केले आहेत. जवानाने कमाईच्या बाबतीत सनी देओलच्या त्सुनामी ‘गदर 2’ला मागे टाकले आहे. आता जवानचे टार्गेट आहे, 2 सुपरहिट आणि ब्लॉकबस्टर हिट चित्रपट.

जगभरातील तरुणांची कमाई झपाट्याने वाढत आहे. सनी देओलचा चित्रपट गदर 2 ला पराभूत केल्यानंतर आता जवानचे लक्ष्य पठाण आणि साऊथचा सुपरहिट चित्रपट KGF 2 आहे. शाहरुख खानच्या पठाण या चित्रपटाने जगभरात 1000 कोटींचा व्यवसाय केला. यशच्या KGF 2 चे जगभरात लाइफटाईम कलेक्शन 1148 कोटी इतके होते.

वीकेंडमध्ये बुलेटच्या वेगाने पुढे जाणाऱ्या जवानने 12व्या दिवशी 16 कोटींची कमाई केली. दुसऱ्या वीकेंडला म्हणजेच शनिवारी, 10व्या दिवशी जवानाने 31 कोटींहून अधिक कमाई केली, तर रविवारी म्हणजेच 11व्या दिवशी जवानाच्या कमाईने 36.85 कोटी रुपयांचा टप्पा पार केला. या आकडेवारीसह जवानाने भारतात 493.63 कोटी रुपये कमावले आहेत. त्याचवेळी जवानने जगभरात 860.3 कोटी रुपयांचा आकडा पार केला आहे.

भारताव्यतिरिक्त अमेरिका, दुबई आणि यूएईमध्ये या सैनिकाला भरभरून प्रेम मिळत आहे. या दोघांपैकी जवानाने अॅडव्हान्स बुकिंगद्वारेच करोडो रुपये कमावले होते. रिलीजनंतर शाहरुखच्या चाहत्यांना जवानाचे वेड लागले आहे. जवानचे परदेशी कलेक्शन जवळपास 270 कोटी रुपयांवर पोहोचले आहे, जे सनी देओलच्या गदर 2 पेक्षा खूप जास्त आहे.

अॅटली कुमार याच्या दिग्दर्शनाखाली बनलेल्या जवानला चाहत्यांचे भरभरून प्रेम मिळत आहे. या चित्रपटात शाहरुख आणि नयनतारा यांची जोडीही जोरदार पाहायला मिळत आहे. दरम्यान, ‘जवान’मधील शाहरुखच्या खलनायकाच्या लूकचे चाहते वेडे होत आहेत. शाहरुख खानची गर्ल गँगही अप्रतिम आहे. एकंदरीत, जवान हा संपूर्ण मनोरंजनाचा डोस आहे, जो कोणालाही चुकवायला आवडणार नाही.