Box Office Collection : ख्रिस्तोफर नोलनचा ‘ओपेनहाइमर’ ‘बोहेमियन रॅपसोडी’ला मागे टाकत ठरला हॉलीवूडचा सर्वाधिक कमाई करणारा बायोपिक चित्रपट


ख्रिस्तोफर नोलनचा सर्वोत्कृष्ट हॉलिवूड चित्रपट ‘ओपेनहायमर’ जगभरात प्रदर्शित झाला. ओपनहायमरला भारतातही प्रचंड प्रेम मिळाले. चित्रपटात जे. रॉबर्ट ओपेनहायमरची दाखवलेली कथा विलक्षण आहे. आता ओपनहेमर हा प्रसिद्ध हॉलिवूड बायोपिक चित्रपट ‘बोहेमियन रॅप्सडी’ला मागे टाकून आतापर्यंतचा सर्वाधिक कमाई करणारा बायोपिक बनला आहे.

ख्रिस्तोफर नोलन दिग्दर्शित ओपनहायमरने इतिहास रचला आहे. या चित्रपटाला जगभरातील चाहत्यांचे प्रचंड प्रेम मिळाले. जे. सिलियन मर्फीने रॉबर्ट ओपेनहायमरची कथा पडद्यावर उत्तमरीत्या दाखवली आहे. Oppenheimer ने भारतात 150 कोटी कमावले आहेत आणि जगभरात 912 दशलक्ष डॉलर्स कमावले आहेत.

बॉक्स ऑफिस मोजोच्या अहवालानुसार, ओपेनहायमरने कमाईच्या बाबतीत 2018 च्या सेन्सेशन ‘बोहेमियन रॅप्सडी’ला मागे टाकले. ओपनहायमरने जगभरात 912 कोटी डॉलर्सचा आकडा पार केला आहे. तर ‘बोहेमियन रॅपसोडी’ने जगभरात 910 दशलक्ष डॉलर्सची कमाई केली होती.

तथापि, ओपेनहायमरला अद्याप या वर्षातील सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या ब्लॉकबस्टर चित्रपटाचे शीर्षक मिळवता आलेले नाही. या चित्रपटासह प्रदर्शित झालेल्या ग्रेटा गेरविगच्या ‘बार्बी’ या चित्रपटाने या वर्षातील सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या हॉलिवूड चित्रपटाचे नाव पटकावले आहे. दोन्ही चित्रपट एकाच वेळी प्रदर्शित झाले. बार्बीने जगभरात $1.4 अब्ज कमाईचा टप्पा ओलांडला आहे.

हॉलिवूड चित्रपट ओपेनहायमर आणि बार्बी 21 जुलै रोजी एकत्र प्रदर्शित झाले होते. या दोन्ही चित्रपटांची चाहत्यांमध्ये प्रचंड क्रेझ होती. चाहत्यांनी त्याला “बार्बेनहाइमर” असे टॅग दिले होते. भारतातील ओपेनहाइमबद्दल चाहत्यांमध्ये खूप क्रेझ होती. चित्रपटातील अनेक दृश्यांवरून बराच वाद झाला होता.