Khufiya Trailer : देशद्रोही कोण, देशभक्त कोण? तब्बू आणि अली फजलच्या ‘खुफिया’चा दमदार ट्रेलर रिलीज


एक जिवंत व्यक्ती हा फक्त मांसाचा तुकडा असतो, जोपर्यंत तो उपयुक्त आहे, तोपर्यंत तो एक मालमत्ता आहे, अन्यथा तो एक दायित्व आहे. तब्बू, अली फजल आणि वामिका गब्बी यांच्या ‘खुफिया’ या सस्पेन्सने भरलेल्या चित्रपटाचा ट्रेलर या संवादाने संपतो. खुफिया या चित्रपटाचा ट्रेलर सोमवारी प्रदर्शित झाला. ट्रेलरच्या सुरुवातीपासून शेवटपर्यंत सस्पेन्स आहे. कोण फसवणूक करणारा, कोण देशद्रोही आणि कोण देशभक्त हे समजणे तुम्हाला सोपे जाणार नाही.

खुफिया हा चित्रपट एका सत्य घटनेवर आधारित असल्याचे म्हटले जात आहे. सरकारी एजन्सीच्या टॉप सीक्रेट फाईल्स चोरणे आणि नंतर देशाचा विश्वासघात करणे यावर आधारित या चित्रपटात तब्बू मुख्य भूमिकेत आहे. तब्बूला तिच्या एजन्सीच्या प्रत्येक कर्मचाऱ्यावर तब्बूच्या फाइल्स चोरल्याचा संशय आहे. ट्रेलरमध्ये अली फजल फाइल्सच्या फोटोकॉपी बनवून बाहेर काढत असल्याचे दाखवण्यात आले आहे.

तिच्याच कर्मचाऱ्याच्या घरात कॅमेरे बसवणे, त्याच्यावर नजर ठेवणे आणि त्याच्या प्रत्येक पावलावर नजर ठेवणे, तब्बू हेच काम ट्रेलरमध्ये करताना दिसत आहे. चित्रपटात वामिका ही गब्बी अली फजलची पत्नी आहे, जी त्याच्याकडे पैसे कुठून आले असा प्रश्न विचारताना दिसत आहे. नंतर ती प्रश्न करते की तुम्ही देशाशी गद्दारी करत आहात का? मात्र अली फजल तिला वेगळेच उत्तर देताना दिसत आहे.

ट्रेलरमध्ये अली फजल स्वतःला देशभक्त म्हणवत आहे. आता कोण देशद्रोही आहे आणि देश वाचवण्यासाठी कोण आपला जीव धोक्यात घालत आहे, हे चित्रपट पाहिल्यानंतरच कळेल. मात्र, विशाल भारद्वाजच्या चित्रपटाच्या ट्रेलरवरून खुफिया हा सस्पेन्स आणि थ्रिलने भरलेला चित्रपट असल्याचे संकेत मिळत आहेत. हा चित्रपट 5 ऑक्टोबरला OTT प्लॅटफॉर्म Netflix वर प्रदर्शित होणार आहे. गेल्या काही दिवसांपासून निर्मात्यांनी या चित्रपटाची चर्चा सुरू केली होती. आता त्याचा ट्रेलर आला आहे, जो दमदार दिसत आहे.