सरकारी नोकरी : पदवीधरांना मिळणार 90 हजार पगार, या पदांसाठी करा लवकरच अर्ज


तुम्ही पदवीधर असाल आणि सरकारी नोकरीच्या शोधात असाल तर तुमची प्रतीक्षा संपणार आहे. नॅशनल बँक फॉर अॅग्रिकल्चर अँड रुरल डेव्हलपमेंट (NABARD) द्वारे सहाय्यक व्यवस्थापक पदाच्या भरतीसाठी अधिसूचना जारी केली आहे. जारी केलेल्या अधिसूचनेनुसार, 150 पदांसाठी भरती केली जाईल. या पदांसाठीचे अर्ज लवकरच बंद होणार आहेत. अशा परिस्थितीत ज्यांनी या पदांसाठी अर्ज केलेले नाहीत, त्यांनी लवकरात लवकर अर्ज करावेत.

NABARD कडून सहाय्यक व्यवस्थापक पदासाठी अर्ज प्रक्रिया 2 सप्टेंबर 2023 पासून सुरू झाली होती. ही भूमिका ग्रामीण विकास बँकिंग सेवा (RDBS) च्या श्रेणी A अंतर्गत येते. ज्या उमेदवारांना या पदासाठी अर्ज करायचा आहे. ते 23 सप्टेंबर 2023 पर्यंत शेवटची नोंदणी करू शकतात. उमेदवारांनी नोंद घ्यावी की या रिक्त पदासाठी फेज 1 परीक्षा 16 ऑक्टोबर 2023 रोजी घेतली जाईल. अर्जाचा तपशील खाली पाहिला जाऊ शकतो.

सामान्य, OBC आणि EWS प्रवर्गातील उमेदवारांना 800 रुपये अर्ज शुल्क भरावे लागेल. तसेच, अनुसूचित जाती, जमाती आणि अपंग प्रवर्गातील उमेदवारांसाठी अर्जाचे शुल्क 150 रुपये निश्चित करण्यात आले आहे. नोंदणीसोबतच अर्जाचे शुल्कही त्याच तारखेपर्यंत भरता येईल. अर्जाची फी डेबिट कार्ड, क्रेडिट कार्ड किंवा नेट बँकिंगद्वारे ऑनलाइन भरली जाऊ शकते.

सहाय्यक व्यवस्थापक ग्रेड A च्या 150 पदांवर भरती केली जाणार आहे. या पदासाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांना 60 टक्के गुणांसह संबंधित ट्रेडमध्ये पदवीधर असणे बंधनकारक आहे. सहाय्यक व्यवस्थापक पदासाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांचे किमान वय 21 वर्षे असावे. त्याच वेळी, कमाल वय 30 वर्षे ठेवण्यात आले आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की राखीव उमेदवारांना कमाल वयोमर्यादेत सूट देण्याची तरतूद आहे.

कसा करायचा अर्ज

  • अर्ज करण्यापूर्वी, इच्छुक उमेदवारांनी त्याची अधिकृत वेबसाइट nabard.org तपासावी.
  • त्यानंतर उमेदवारांना नवीन नोंदणी पर्याय दिसेल, त्यावर क्लिक करा.
  • उमेदवारांनी त्यांचा नोंदणी अर्ज भरावा.
  • तुमचे नाव, शैक्षणिक पात्रता, कागदपत्रे, तुम्ही ज्या पदासाठी अर्ज करत आहात ती सर्व माहिती काळजीपूर्वक भरा.
  • सबमिट वर क्लिक करा आणि नंतर फॉर्मची प्रिंटआउट घ्या.

सहाय्यक पदासाठी पूर्वपरीक्षा होईल. ज्यामध्ये 200 प्रश्नांची उत्तरे द्यावी लागणार आहेत. प्रत्येक प्रश्न एक गुणाचा असेल. परीक्षेची एकूण वेळ मर्यादा 120 मिनिटे असेल. प्रिलिम परीक्षा उत्तीर्ण झालेल्या उमेदवारांना मुख्य परीक्षेत बसण्याची संधी मिळेल. मुख्य परीक्षा दोन टप्प्यात असेल, ज्यामध्ये प्रत्येक प्रश्न 2 गुणांचा किंवा 1 गुणांचा असेल. प्रत्येक चुकीच्या उत्तरासाठी 0.25 गुण वजा केले जातील. अधिक माहितीसाठी अधिकृत अधिसूचना तपासा.