Cheapest Diesel Cars : या आहेत 5 स्वस्त डिझेल कार, किंमत फक्त 9 लाख रुपयांपासून सुरू


बाजारात डिझेल इंजिन असलेली स्वस्त कार विकत घेण्यासाठी बाहेर पडल्यास तुम्हाला फारसे पर्याय दिसत नाहीत. उत्सर्जनाच्या कडक नियमांमुळे अनेक कार कंपन्यांनी डिझेल कार बनवणे बंद केले आहे. विशेषत: परवडणाऱ्या कार विभागात, ऑटो ब्रँड्स डिझेल इंजिन देण्यापासून मागे हटले आहेत. डिझेल कार शक्तिशाली आणि उच्च मायलेज वाहन म्हणून ओळखल्या जातात. त्यामुळे आजही डिझेल इंजिनचे कौतुक करणाऱ्यांची कमतरता नाही.

उत्सर्जनाचे कठोर नियम लागू केल्यानंतर सध्याची डिझेल वाहनेही स्वच्छ झाली आहेत. बरं, उत्सर्जनाचे नियम आणि वाढते प्रदूषण याविषयीची चर्चा वेगळी आहे. डिझेल गाड्यांचे इंजिन अपडेट झाल्यानंतर किमतीतही वाढ झाली आहे. तरीही तुम्हाला डिझेल कार घ्यायची असेल, तर काळजी करण्याची गरज नाही. आम्ही तुमच्यासाठी भारतातील 5 स्वस्त डिझेल कार घेऊन आलो आहोत, ज्या तुमच्यासाठी एक उत्तम पर्याय बनू शकतात.

येथे तुम्ही पाहू शकता 5 स्वस्त डिझेल कार आणि SUV

Tata Altroz: Tata Altroz ​​ही देशातील सर्वात स्वस्त डिझेल कार आहे. याशिवाय, ही एकमेव छोटी कार आहे जी तुम्ही डिझेल इंजिनसह खरेदी करू शकता. हे 1.5 लीटर इंजिनद्वारे समर्थित आहे, आणि 5 स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्स प्रदान केले आहे. Tata Altroz ​​ची एक्स-शोरूम किंमत 8.80 लाख ते 10.74 लाख रुपये आहे.

Mahindra Bolero/Bolero Neo: महिंद्रा बोलेरो आणि बोलेरो निओ 1.5 लिटर, तीन-सिलेंडर डिझेल इंजिनद्वारे समर्थित आहेत. ही एक जबरदस्त आणि शक्तिशाली एसयूव्ही आहे जी 7 सीटर पर्यायांसह येते. बाजारात त्यांची एक्स-शोरूम किंमत 9.63 लाख ते 12.14 लाख रुपये आहे.

Mahindra XUV300: Mahindra XUV ही आणखी एक उत्तम डिझेल कार आहे. बोलेरोप्रमाणे या कारलाही परिष्कृत करण्यात आले आहे. 1.5 लीटर इंजिन पॉवरने सुसज्ज असलेली ही SUV मॅन्युअल आणि ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशनसह येते. त्याची एक्स-शोरूम किंमत 9.90-14.60 लाख रुपये आहे.

Kia Sonet: Kia Sonet ही आणखी एक उत्तम डिझेल SUV आहे. यात 1.5 लीटर डिझेल इंजिनचाही सपोर्ट मिळेल. दक्षिण कोरियन कार ब्रँड IMT गिअरबॉक्ससह देते. या शक्तिशाली SUV ची एक्स-शोरूम किंमत 9.95 लाख ते 14.89 लाख रुपये आहे.

Tata Nexon: Tata Nexon ही देशातील सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या SUV पैकी एक आहे. यामध्ये तुम्हाला डिझेल इंजिनचा पर्यायही मिळेल. नेक्सॉनच्या डिझेल आवृत्तीमध्ये मॅन्युअल आणि ऑटोमॅटिक गिअरबॉक्सेस उपलब्ध असतील. Nexon अलीकडेच अद्यतनित केले गेले आहे. त्याची एक्स-शोरूम किंमत 11-15.50 लाख रुपये आहे.