ना बुलेट, ना बॉम्बचा प्रभाव, PM मोदींची ही गाडी आहे सर्वात ‘शक्तिशाली’


आज पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा वाढदिवस आहे, या खास दिवशी जाणून घेऊया पंतप्रधान मोदी कोणत्या कारमधून शाही सवारी करतात? ही वाहने केवळ आलिशान वैशिष्ट्यांनी परिपूर्ण नाहीत, तर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या सुरक्षा मानकांना लक्षात घेऊन या वाहनांची रचना करण्यात आली आहे.

पीएम मोदींच्या गाड्यांमध्ये देण्यात आलेल्या सुरक्षा फीचर्सचा खुलासा कधीच केला जात नसला, तरी काही वेळा काही रिपोर्ट्स समोर येतात, ज्याद्वारे या गाड्यांचे फीचर्स कळतात.

पीएम मोदींची कार हायटेक सुरक्षा फीचर्सने सुसज्ज आहे, कारवर बुलेट किंवा बॉम्बचा कोणताही प्रभाव नाही. पंतप्रधानांची गाडी दर 6 वर्षांनी बदलली जाते, मग आता पंतप्रधान मोदींचे शाही वाहन कोणते? ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

या मर्सिडीज-बेंझ कारचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे ही कार VR 10 लेव्हल प्रोटेक्शनसह येते. आता तुम्ही विचाराल VR 10 म्हणजे काय? कोणत्याही कारला मिळू शकणारी ही सर्वोच्च संरक्षण पातळी आहे. सोप्या भाषेत याचा अर्थ असा की या वाहनाला ना स्फोटाचा फटका बसतो, ना गोळ्यांच्या प्रभाव पडतो.

रिपोर्ट्सनुसार मर्सिडीज मेबॅक एस650 ही सध्या पीएम मोदींची मुख्य कार आहे. पण याआधी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी कोणत्या गाड्यांमध्ये फिरले होते? ते आम्ही तुम्हाला सांगतो

BMW 7 Series 760 Li
लक्झरी कार उत्पादक बीएमडब्ल्यूच्या या कारचे हाय सिक्युरिटी एडिशन पीएम मोदींचे आवडते मॉडेल मानले जात होते. या कारमध्ये कडक सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली होती.

Mahindra Scorpio 4X4
तुम्ही विचार करत असाल की महिंद्रा कंपनीच्या या सामान्य कारमध्ये पीएम मोदीही फिरायचे? तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की या कारची रचना अशा प्रकारे करण्यात आली आहे की ती बॉम्ब आणि गोळ्यापासून स्वतःचे संरक्षण करण्यास सक्षम आहे.

Land Rover Range Rover HSE
पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना या कारसोबत अनेकदा पाहिले गेले आहे, ही कार इतकी सुरक्षित आहे की ती आयईडी स्फोट आणि गोळ्यांपासून स्वतःचे संरक्षण करण्यास सक्षम आहे.