Natural Deodorant : तुम्हाला लावावा लागणार नाही परफ्यूम, तुमच्या शरीरातून येईल सुगंध, तुम्हाला फक्त करायच्या आहेत या गोष्टी


उन्हाळ्यात जास्त घाम आल्याने शरीराला दुर्गंधी येते. घामाची दुर्गंधी टाळण्यासाठी बहुतेक लोक परफ्यूम आणि डिओडोरंट्स वापरतात. काही लोक खिशात दुर्गंधीनाशक देखील बाळगतात. पण आम्ही तुम्हाला सांगतो की डिओडोरंटमध्ये असलेले पॅराबेन आणि अॅल्युमिनियमसारखे घटक शरीराला अनेक प्रकारे नुकसान करतात.

अनेक लोक आहेत ज्यांना त्याची ऍलर्जी होते. डीओ लावल्यानंतर तुम्हालाही हीच समस्या येत असेल, तर तुम्ही काही नैसर्गिक गोष्टी वापरू शकता. यामुळे शरीराची दुर्गंधी नियंत्रित राहते आणि कोणतीही हानी होणार नाही.

बेकिंग सोडा
बेकिंग सोडा स्वच्छता उत्पादने म्हणून वापरला जाऊ शकतो. थोडा बेकिंग सोडा घ्या आणि त्यात पाणी घालून पेस्ट बनवा. ही पेस्ट तुमच्या अंडरआर्म्सवर लावा. याशिवाय कॉर्न स्टार्चमध्ये बेकिंग सोडा मिसळूनही डस्टिंग पावडर बनवता येते. आपण घाम येत असलेल्या भागात वापरू शकता.

लिंबू
लिंबूमध्ये नैसर्गिकरित्या सायट्रिक अॅसिड आढळते, जे अँटी-बॅक्टेरियल आहे. शरीराच्या ज्या भागात जास्त घाम येत असेल त्या भागावर कापसाच्या बॉलच्या मदतीने लिंबाचा रस लावा. हे वास निर्माण करणारे बॅक्टेरिया काढून टाकते. त्याच वेळी, शेव्हिंग केल्यानंतर लगेच, ते जळलेल्या किंवा कापलेल्या जागेवर लावणे टाळा, कारण सायट्रिक अॅसिडच्या उपस्थितीमुळे जळजळ होऊ शकते.

अॅपल सायडर व्हिनेगर
अॅपल सायडर व्हिनेगरमधील नैसर्गिक अँटीबायोटिकमुळे, ते दुर्गंधीनाशकासाठी एक उत्तम पर्याय आहे. अॅपल सायडर व्हिनेगर आणि पाणी समान प्रमाणात मिसळा. आता कापसाच्या मदतीने घामाच्या भागावर त्याचा वापर करा. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही हे मिश्रण स्प्रे बाटलीतही साठवून ठेवू शकता.

खोबरेल तेल
खोबरेल तेल शरीरातील दुर्गंधी निर्माण करणारे बॅक्टेरिया नष्ट करते. घामाच्या भागावर खोबरेल तेल लावा आणि हलके मसाज करा. यानंतर ते त्वचेत शोषून घेऊ द्या.