काय आहे 1000 कोटी रुपयांचा क्रिप्टो-पॉन्झी घोटाळा? कशी झाली 2 लाख लोकांची फसवणूक, आता गोविंदावरही टांगती तलवार


बॉलिवूड अभिनेता गोविंदाच्या मागे लागले शुक्लकाष्ठ संपण्याची चिन्हे दिसत नाहीत. आजकाल अभिनेता 1000 कोटी रुपयांच्या ऑनलाइन पॉन्झी घोटाळ्यात अडकला आहे. त्यामुळे आता EOW लवकरच त्याची चौकशी करणार आहे. 1 हजार कोटींच्या या घोटाळ्यात 2 लाख लोकांची फसवणूक झाली आहे. अशा स्थितीत लोकांच्या मनात तीन प्रश्न आहेत की, हा एक कोटी रुपयांचा पॉन्झी घोटाळा काय आहे आणि 2 लाख लोक त्याच्या फसवणुकीला कसे बळी पडले? आम्ही तुम्हाला या घोटाळ्याबद्दल सविस्तरपणे सांगतो आणि गोविंदाचे नाव याच्याशी कसे जोडले जात आहे, हे देखील जाणून घेऊया.

वास्तविक, 1 हजार कोटी रुपयांचा घोटाळा ऑनलाइन क्रिप्टोशी संबंधित आहे. त्याचवेळी, पॉन्झी असे या घोटाळ्यातून केलेल्या योजनेचे नाव आहे. वृत्तांवर विश्वास ठेवला तर, सोलार टेक्नो अलायन्स कंपनीने भारतीय रिझर्व्ह बँकेच्या कोणत्याही अधिकृततेशिवाय बिहार, उत्तर प्रदेश, पंजाब, राजस्थान, हरियाणा, दिल्ली, झारखंड आणि इतर राज्यांतील लाखो गुंतवणूकदारांकडून कोट्यवधी रुपये क्रिप्टोमध्ये जमा केले होते. देशभरातील 2 लाखांहून अधिक लोकांकडून 1000 कोटी रुपयांच्या ठेवी गोळा करण्यात आल्या.

देशभरातील 2 लाख लोकांना पॉन्झी योजनेचे आमिष दाखवून त्यांनी कंपनीच्या नावावर 1000 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली. एवढा मोठा स्टार गोविंदा ज्या कंपनीशी निगडीत आहे, त्या कंपनीत घोटाळा कसा होऊ शकतो, असे लोकांना वाटत होते. त्यामुळे त्यांनी या कंपनीत पैसेही गुंतवले. मात्र जनतेचा हा सगळा पैसा बुडाला.

गोविंदाचे नाव या मोठ्या घोटाळ्यात येत आहे, कारण त्याने आपल्या व्हिडिओमध्ये या कंपनीची जाहिरात केली होती. ईओडब्ल्यूच्या अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की, आतापर्यंत या प्रकरणात गोविंदा संशयित किंवा आरोपी नाही, या कंपनीत गोविंदाची भूमिका काय होती हे तपासानंतरच कळेल. तसेच गोविंदाचा करार केवळ कंपनीच्या प्रचारासाठी होता की अन्य मार्गानेही त्याचा यात सहभाग आहे, याचा तपास अधिकारी करत आहेत.

गोविंदाने व्हिडिओमध्ये कंपनीची जाहिरात केवळ टोकन म्हणून केली असती, तर त्याला सरकारी साक्षीदार बनवले असते. सध्या गोविंदाही या तपासाच्या कक्षेत असून लवकरच ईओडब्ल्यूची टीम त्याची चौकशी करण्यासाठी मुंबईला जाणार आहे.