शाहरुखने दीपिका पादुकोणला मूर्ख बनवून करुन घेतली आईची भूमिका, जवानने सांगितला मजेशीर किस्सा


निर्माते बॉलिवूड सुपरस्टार शाहरुख खान आणि दीपिका पादुकोण यांच्या जोडीला हमखास हिट मानतात. पठाणमध्ये खळबळ माजवल्यानंतर ही जोडी ‘जवान’मध्येही एकत्र काम करताना दिसली. या दोघांनी एकत्र अनेक ब्लॉकबस्टर चित्रपट दिले आहेत. दीपिका ही जवानचा जीव मानली जात आहे. चित्रपटात दीपिका पादुकोणचा कॅमिओ असला, तरी पण त्याचा कॅमिओही सगळ्यांना मागे टाकतो. या चित्रपटातील त्याच्या व्यक्तिरेखेने सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले आहे.

जवानाच्या यशानंतर मुंबईत एका कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते. जिथे शाहरुख खान आणि दीपिका पादुकोणसह चित्रपटाची संपूर्ण स्टारकास्ट दिसली. यावेळी चित्रपटाबाबत अनेक गोष्टींवर चर्चा झाली. पण दीपिकाला हा चित्रपट कसा मिळाला? या प्रश्नाचे उत्तर प्रत्येकाला जाणून घ्यायचे होते. जेव्हा दीपिकाला पहिल्यांदा विचारण्यात आले, तेव्हा तिने सांगितले की, ती हैदराबादमध्ये तिच्या आगामी प्रोजेक्ट के चित्रपटाचे शूटिंग करत आहे.

शूटिंगदरम्यान शाहरुख आणि दिग्दर्शक अॅटली दीपिकाला भेटायला आले. जिथे त्याने जवान मधील तिचे पात्र स्पष्ट केले. त्यानंतर तिला या चित्रपटातील महत्त्वाच्या व्यक्तिरेखा ऐश्वर्याबद्दल सांगण्यात आले. भूमिकेच्या लांबीपेक्षा तिची व्यक्तिरेखा किती प्रभावी आहे, हे तिच्यासाठी महत्त्वाचे असल्याचे दीपिका म्हणाली. दीपिकाच्या म्हणण्यानुसार, ज्याला ही भूमिका ऑफर झाली असेल, त्याने ती नक्कीच केली असती. कारण पात्राची दृष्टी खूप मोठी होती.

जवानच्या कार्यक्रमात शाहरुख खानने खुलासा केला की, दीपिकाला चित्रपटात भूमिका देण्याआधी तो थोडा घाबरला होता. दीपिकाने या चित्रपटात आईची भूमिका साकारावी अशी शाहरुखची इच्छा होती. पण आईच्या भूमिकेबद्दल दीपिकाशी बोलणे त्याच्यासाठी कठीण होते.

शाहरुखच्या म्हणण्यानुसार तो पहिल्या दिवसापासून ऐश्वर्याच्या भूमिकेसाठी दीपिकाच्या नावाचा विचार करत होता. शाहरुख अॅटलीला म्हणाला, मला माहित नाही सर, ती कदाचित व्यस्त असेल आणि माझे तिच्यावर खूप प्रेम आहे. पठाणच्या सेटवर मी दीपिकाला या भूमिकेबद्दल सांगितले. मात्र, आम्ही त्याला कॅमिओ म्हणत पूर्ण भूमिका करायला लावली आणि आम्ही दीपिकाला मूर्ख बनवले.