Asia Cup 2023 : रोहित शर्मावर मोठा आरोप, त्या दोन खेळाडूंना खेळवल्यामुळे वादात अडकला भारताचा कर्णधार


बांगलादेशविरुद्ध भारताला पराभवाचा सामना करावा लागला. टीम इंडियाने 49.5 षटकात लक्ष्य गाठण्यापूर्वीच सर्वबाद झाला. अर्थात, या पराभवाचा आशिया कप 2023 मधील भारतीय संघाच्या फायनल खेळण्यावर कोणताही परिणाम झाला नाही. पण, कर्णधार रोहित शर्मा त्याच्या एका निर्णयामुळे अडचणीत आला आहे. रोहितवर पक्षपातीपणाचा आरोप करण्यात आला आहे. या आरोपाचे मुख्य कारण म्हणजे रोहितने ज्या खेळाडूंवर विश्वास ठेवून ज्यांना संधी दिली, तेच खेळाडू बांगलादेशविरुद्धच्या सामन्यात फ्लॉप ठरले.


रोहित शर्माने बांगलादेशविरुद्धच्या संघाच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये अनेक बदल केले. मात्र संधी मिळालेल्या त्या दोन खेळाडूंच्या कामगिरीवर क्रिकेट चाहत्यांच्या नजरा खिळल्या होत्या, ज्यांना संजू सॅमसनपेक्षा प्राधान्य देण्यात आले होते. त्यापैकी एका कारणामुळे संजू सॅमसनला विश्वचषक संघातून वगळावे लागले. आम्ही बोलत आहोत सूर्यकुमार यादव आणि तिलक वर्मा यांच्याबद्दल.


बांगलादेशविरुद्ध तिलक वर्माने 9 चेंडूत केवळ 5 धावा केल्या. तर सूर्यकुमार यादवही २६ धावांच्या पुढे जाऊ शकला नाही. मग काय, चाहते रोहित शर्माला घेरण्याची वाट पाहत होते, त्यांना ती संधी मिळाली आणि त्याचा परिणाम सोशल मीडियावर दिसू लागला.


तिलक वर्मा आणि सूर्यकुमार यादव यांना संधी दिली गेली आणि संजू सॅमसनची निवड होत नसल्याबद्दल क्रिकेट चाहत्यांनी प्रश्न उपस्थित करण्यास सुरुवात केली. ते रोहित शर्मा त्याच्यावर पक्षपातीपणा करत असल्याचा आरोप होत आहे.

बांगलादेशविरुद्धच्या सामन्यानंतर रोहित शर्माने तिलक वर्मा आणि सूर्यकुमार यादव यांना संधी देण्याच्या निर्णयावर सांगितले की, आम्ही पुढे विचार करत आहोत आणि त्यांना थोडा वेळ द्यायचा आहे. तिलक वर्मा याचा हा पहिलाच एकदिवसीय सामना होता. तो विश्वचषक संघाचा भागही नाही. पण, विश्वचषक संघात स्थान मिळालेला सूर्यकुमार यादव वनडेत सातत्याने फ्लॉप होत आहे. त्याला मोठी धावसंख्या करण्यात अपयश येत आहे. आणि, संजू सॅमसनला बाहेर ठेवल्यामुळे क्रिकेट चाहत्यांना याचाच जास्त त्रास होत आहे.