ही आहे हुकूमशहा किम जोंग उनची बहीण, ती तिच्या भावासारखी आहे खतरनाक; अमेरिकेला दिले ओपन चॅलेंज


उत्तर कोरियाचा हुकूमशहा किम जोंग उन याची बहीण किम यो जोंग देखील त्याच्यासोबत त्याच्या रशिया दौऱ्यात आहे. ही भाऊ-बहीण जोडी त्यांच्या विध्वंसक हेतूंसाठी जगात कुप्रसिद्ध आहे. अंगारा स्पेस रॉकेट कॉम्प्लेक्सच्या भेटीदरम्यान किम यो जोंग देखील त्याच्यासोबत होती. किमने आपला संदेश येथील व्हिजिटर्स बुकमध्ये लिहिला आहे. तो मेसेज लिहीत असताना त्याची बहीण किम यो-जोंगही त्याच्यासोबत दिसली. उत्तर कोरियाच्या राजवटीत किमची बहीण खूप शक्तिशाली मानली जाते. याच एप्रिल महिन्यात तिने अमेरिका आणि दक्षिण कोरिया यांच्यातील अणुकरारावर विनाशाचा इशारा दिला होता.

जग किम यो जोंग हिला किम जोंग उनची एकुलती एक बहीण म्हणून ओळखते. किम यो जोंग सावली प्रमाणेच नेहमी भावासोबत राहते. रशियाच्या दौऱ्याआधीही किमने अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांची भेट घेतली, तेव्हा किम यो जोंग त्याच्यासोबत दिसली होती.

किम जोंग याचे क्षेपणास्त्रावरील प्रेम जगाला माहीत आहे. मात्र, किमची बहीणही याबाबतीत कमी धोकादायक नाही. ती उघडपणे अमेरिका आणि पाश्चात्य देशांना युद्धाची धमकी देते. उत्तर कोरियाच्या धमकीच्या विरोधात अमेरिकेने दक्षिण कोरियात अण्वस्त्रे तैनात करण्याचा करार केला, तेव्हा किम यो जोंग यांनी जोरदार प्रत्युत्तर दिले.

अमेरिका आणि दक्षिण कोरिया यांच्यातील करारामुळे परिस्थिती आणखी धोकादायक वळण घेऊ शकते, असा इशारा किम यो जोंग हिने दिला आहे. या कराराचा संदर्भ देत किम यो-जोंग म्हणाली की, शत्रू जितके अधिक अण्वस्त्र युद्धाला पुढे जातील आणि कोरियन द्वीपकल्पात अधिक अण्वस्त्रे तैनात करतील. जमेल तितक्या ताकदीने बदला घेण्याचा आमचा अधिकार आम्ही वापरू.

किम प्रत्येक निर्णय बहिणीच्या सल्ल्याने घेतो, असा दावा केला जातो. त्याचे कपडेसुद्धा त्याची बहिण ठरवते. अशा स्थितीत किम जोंग याच्यासोबत किम यो जोंगची रशियात उपस्थिती अमेरिका आणि पाश्चात्य देशांसाठी धोक्यापेक्षा कमी नाही.

किम आणि पुतिन यांनी 100 वर्षे एकत्र नाटोविरुद्ध युद्ध लढण्याची घोषणा केली आहे. या घोषणेने अमेरिका आणि नाटोवर अण्वस्त्र हल्ला करण्याची तयारीही सुरू झाली आहे. पुतिन आणि किम आर्क्टिक ते पॅसिफिक महासागरापर्यंत युद्ध परेड पार पाडत आहेत. रशिया आणि उत्तर कोरियाच्या योजनांमुळे नाटोही हाय अलर्ट झाले आहे. नाटोनेही महायुद्धाची तयारी सुरू केली आहे.

ब्लू झोनमध्ये भरपूर गनपावडर जमा झाले आहे. रशिया आणि नाटोच्या चालीमुळे सध्या समुद्राच्या लाटा उसळत आहेत. रशियन नौदल एकाच वेळी दोन ठिकाणी युद्धाभ्यास करत आहे. पॅसिफिक महासागरात रशियाचा पॅसिफिक फ्लीट, तर आर्क्टिकमधील रशियाचा नॉर्दर्न फ्लीट नाटो देशांवर हल्ले करण्याचा सराव करत आहे.

पुतिन, शी जिनपिंग आणि किम यांना रोखण्यासाठी नाटोनेही तयारी तीव्र केली आहे. नाटो देशांचे सैन्य बाल्टिक समुद्रात युद्ध सराव करत आहेत. या कवायतीत 30 युद्धनौका आणि 3 हजार 200 नौदल कर्मचारी सहभागी होत आहेत. येत्या काळात नाटो देश बाल्टिक समुद्रात आतापर्यंतचा सर्वात मोठा सराव करणार आहेत. यामध्ये 50 हून अधिक युद्धनौकांचा समावेश असेल. सुमारे 41 हजार खलाशी सहभागी होणार आहेत. हे सर्व 700 हून अधिक हवाई ऑपरेशन्स पार पाडतील. याचा अर्थ रशिया आणि नाटो दोन्ही तयार आहेत.