Mobile Alert : तुमच्या फोनची बॅटरीचा होईल बॉम्बसारखा स्फोट, आजच बदला या 3 सवयी


आजकाल उष्णतेने माणसांनाच नाही, तर तुमच्या फोनलाही त्रास दिला आहे. अशा वातावरणात स्वत:ची तसेच तुमच्या फोनची काळजी घेणे खूप गरजेचे झाले आहे. तुम्हाला माहीत आहे का की तुमच्या काही चुका तुम्हाला महागात पडू शकतात? या चुकांमुळे फोनला आग लागू शकते आणि तुमच्या फोनचा स्फोटही होऊ शकतो. तुमच्यापैकी बऱ्याच जणांना माहित नसेल की फोन चार्ज करताना काळजी घेतली नाही, तर ते तुमचे भयंकर नुकसान करू शकते. होय, आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की तुमच्या कोणत्या चुकांमुळे तुमचा फोन ब्लास्ट होऊ शकतो.

अनेक अहवालांनुसार, केवळ मानवच नाही, तर फोन देखील उष्णतेच्या लाटेचा बळी ठरत आहेत, अशा परिस्थितीत वापरकर्त्यांनी फोन वापरताना नेहमी सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे. अन्यथा तुमच्या फोनची बॅटरी बॉम्बसारखी फुटू शकते.

फोन वापरताना या चुका करणे टाळा

  • आम्ही वर नमूद केल्याप्रमाणे, अनेक फोन उष्णतेच्या लाटेमुळे खराब होतात, त्यानंतर स्फोट होण्याचा धोका वाढतो. हे तुमच्यासोबत होऊ नये म्हणून, तुम्हाला हे लक्षात ठेवावे लागेल की तुम्हाला तुमचा फोन थेट सूर्यप्रकाशात ठेवणे टाळावे लागेल. फोन थेट सूर्यप्रकाशाच्या संपर्कात आल्यास तो जास्त गरम होऊ शकतो. फोन जास्त गरम होणे म्हणजे स्फोट होण्याचा धोका वाढतो.
  • रात्रभर फोन चार्ज करणे टाळा, खरं तर फोन रात्रभर चार्ज केल्याने तुमचा फोन जास्त गरम होऊ शकतो. यामुळे तुमच्या डिव्हाइसचे नुकसान होऊ शकते. सध्या बाजारात येणाऱ्या सर्व स्मार्टफोन्समध्ये पूर्ण चार्ज केल्यावर ऑटो-कट करण्याची सुविधा असली, तरी जुन्या फोनमध्ये अजूनही या वैशिष्ट्याचा अभाव आहे. अशा परिस्थितीत तुम्ही सावधगिरी बाळगली पाहिजे आणि फोन जास्त वेळ चार्ज करणे टाळावे.
  • तुमच्या फोनचा प्रोसेसर ओव्हरलोड करणे देखील तुमच्यावर ओझे ठरू शकते, तुम्ही तुमच्या फोनवर हेवी अॅप्स आणि गेम्स मर्यादेपलीकडे इन्स्टॉल करणे टाळावे, यामुळे फोन हँग होण्याची समस्या तर निर्माण होतेच पण त्यामुळे प्रोसेसरवरही भार पडतो. तुमचा फोन वापरल्यानंतर थोडी विश्रांती द्या.