Box Office Collection : ‘जवान’ आणि ‘गदर 2’मध्ये कडवी झुंज, 400 कोटींपासून इतकी पावले दूर शाहरुख खान


शाहरुख खानचा ‘जवान’ चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर चांगली कमाई करत आहे. कमाईच्या बाबतीत जवान सनी देओलच्या गदर 2 ला टक्कर देत आहे. मात्र, अॅटली कुमारच्या जवानने आतापर्यंत अनेक विक्रम केले आहेत. जवानने कमाईच्या बाबतीत सर्वात वेगवान तिहेरी शतक ठोकले आहे आणि या वीकेंडलाच जवान भारतात 500 कोटींचा टप्पा ओलांडू शकतो. जाणून घ्या 8 व्या दिवशी जवानने किती कोटींचा व्यवसाय केला.

रिलीजच्या आठव्या दिवशी जवानने सुमारे 19.50 कोटी रुपये कमावले. सनी देओलच्या गदर 2 ने आठव्या दिवशीही 19.50 कोटींची कमाई केली होती. म्हणजे गदर 2 ला जवान टक्कर देत आहेत. जवानाने भारतात आतापर्यंत 388.08 कोटी रुपयांचा व्यवसाय केला आहे. 8 दिवसात 400 कोटींच्या जवळ पोहोचलेला जवान वीकेंडला 500 कोटींचा टप्पा ओलांडू शकतो.

जवानाची जगभरातील कमाई गदर 2 पेक्षा खूप पुढे आहे. शाहरुख खानच्या जवानने 217 कोटी रुपयांच्या परदेशात कमाईसह 660 कोटी रुपयांचे शानदार कलेक्शन केले आहे. सर्वात जलद 500 कोटी रुपये कमवणारा चित्रपट होण्याचा विक्रमही जवानच्या नावावर आहे.

अॅटली कुमार यांच्या जवान या चित्रपटाची चाहत्यांमध्ये प्रचंड क्रेझ आहे. जवानाने पहिल्या रविवारी रेकॉर्डब्रेक कमाई केली होती. कामाच्या दिवसांत जवानांच्या कमाईत थोडीशी घसरण झाली असली, तरी वीकेंडला कलेक्शन आलेख पुन्हा एकदा झेपावेल, असा विश्वास आहे. जवानचा वेग पाहता हा चित्रपट पठाणचा कमाईचा विक्रम मोडेल असे मानले जात आहे.

‘जवान’ चित्रपटात साऊथ आणि बॉलिवूडचा जबरदस्त कॉम्बिनेशन पाहायला मिळाला. हिंदीशिवाय तमिळ आणि तेलुगूमध्येही या चित्रपटाला चांगला प्रतिसाद मिळत आहे. जवानामध्ये दक्षिणेतील बड्या स्टारकास्टचा समावेश आहे. चित्रपटाची मुख्य अभिनेत्री नयनतारा ते खलनायक विजय सेतुपतीपर्यंत दाक्षिणात्य चित्रपटांची चांगली फॅन फॉलोइंग आहे. याचा फायदा जवानला होत आहे.