या पठ्ठ्याने एकाच वेळी केले 7 महिलांशी लग्न, एवढे करूनही समाधानी नव्हते त्याचे मन, तो म्हणतो – ये दिल मांगे मोर


युगांडातील एका अनोख्या लग्नाने संपूर्ण जगाला धक्का दिला आहे. हज हबीब सिकोनेन नावाच्या व्यक्तीने एकाच दिवसात एक, दोन नव्हे तर सात महिलांशी लग्न करून खळबळ उडवून दिली आहे. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की त्याच्या दोन बायका त्याच्या जैविक बहिणी आहेत. सध्या या लग्नाचे फोटो सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहेत.

thecitizen.co.tz मध्ये प्रसिद्ध झालेल्या वृत्तानुसार, युगांडाच्या मुकोनो जिल्ह्यातील बुगेरेका गावात 10 सप्टेंबर रोजी हा विचित्र विवाह झाला. यामध्ये हज हबीब याने सात महिलांशी लग्न करून एकत्र जगण्याची आणि मरण्याची शपथ घेतली. ज्यात त्याच्या दोन जैविक बहिणींचा समावेश होता. व्हायरल झालेल्या फोटोंमध्ये हज हबीबच्या सातही पत्नी वेगवेगळ्या नावांच्या खुर्च्यांवर बसलेल्या दिसत आहेत.

जर हबीबवर विश्वास ठेवायचा असेल, तर तो म्हणतो की बायकांमध्ये मत्सराची भावना निर्माण होऊ नये म्हणून त्याने एकाच दिवशी सर्वांशी लग्न केले आहे. हबीब म्हणाला, मला एक मोठे आणि सुखी कुटुंब हवे आहे.’ मजेशीर गोष्ट म्हणजे सात लग्ने करूनही या माणसाचे मन तृप्त नाही. भविष्यात तो आणखी बायकांचा समावेश करणार असल्याचे तो म्हणतो.

वराचे वडील हज अब्दुल समेमाकुला यांनी सांगितले की, त्यांच्या कुटुंबात बहुपत्नीत्व प्रचलित आहे. आजोबांच्या सहा वेगवेगळ्या बायका एकाच घरात राहत होत्या. त्याच वेळी, दिवंगत वडिलांना पाच बायका होत्या. एवढेच नाही तर हजला स्वतः चार बायका आहेत, त्या एकाच घरात राहतात.

विवाह सोहळ्याचे मुख्य आकर्षण म्हणजे संगीत कार्यक्रम, ते पाहण्यासाठी मोठ्या संख्येने लोक रस्त्याच्या कडेला उपस्थित होते. कारण, युगांडामध्ये अशा प्रकारचा हा पहिलाच विवाह होता. लोक टाळ्यांच्या गजरात या जोडप्याचे स्वागत करत होते, जे ताफ्यासोबत पुढे जात होते.