Box Office Collection : धमाकेदार सुरुवात केल्यानंतर आता जवानला लागली उतरती कळा, 7व्या दिवशी सर्वात कमी कमाई


शाहरुख खानच्या ‘जवान’ चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर शानदार ओपनिंग केली होती. रिलीजच्या 4 दिवसांत जवानने 300 कोटींचा टप्पा ओलांडला होता. रविवारी जवानने ऐतिहासिक कमाई करत 81 कोटी रुपये जमा केले होते, मात्र सोमवारपासूनच जवानच्या कमाईत घट होऊ लागली. आता रिलीजच्या 7 व्या दिवशी जवानची कमाई सर्वात कमी होती. जवानाचा वेग का कमी होऊ लागला, जाणून घ्या जवानाने सातव्या दिवशी किती कोटींची कमाई केली.

जवानने बॉक्स ऑफिसवर धमाकेदार सुरुवात केली आणि काही दिवसांतच सर्व मोठ्या चित्रपटांचे रेकॉर्ड तोडले. जवानाने 4 दिवसांची झपाट्याने कमाई केली, पण कामाच्या दिवसांसोबत चित्रपटाची कमाई घसरायला लागली. आधी आशिया चषक आणि क्रिकेटचा सामना हे त्याचे कारण मानले जात होते, मात्र आता वीकेंडपर्यंत जवानचे वादळ शमणार असल्याचे दिसते.

रिलीजच्या 7 व्या दिवशी जवानने आतापर्यंतचे सर्वात कमी कलेक्शन केले. बॉक्स ऑफिस कलेक्शन देणाऱ्या सकनिल्‍कच्‍या रिपोर्टनुसार जवानने सातव्या दिवशी 23.3 कोटींची कमाई केली. भारतात जवानने आतापर्यंत एकूण 368.38 कोटी रुपये जमा केले आहेत. जवानने हिंदीमध्ये 328.08 कोटी कमावले असून तमिळमध्ये 23.01 कोटी आणि तेलगूमध्ये 17.29 कोटी कमावले आहेत.

अमेरिकेत सर्वोत्तम ओपनिंग करणारा जवान जगभरातून चांगली कमाई करत आहे. जवानने परदेशात 206 कोटींची कमाई केली आहे. शाहरुख खानच्या जवानचे वर्ल्डवाइड कलेक्शन आता 7 दिवसांत 621 कोटींवर पोहोचले आहे. बॉलीवूडमधील सर्वात जलद 500 कोटींची कमाई करण्याचा विक्रमही जवानच्या नावावर जमा झाला आहे.

शाहरुख खानच्या जवानने रिलीजपूर्वीच रेकॉर्ड बनवायला सुरुवात केली होती. या जवानने सर्वात मोठी ओपनिंग करून चांगली कमाई केली होती. यानंतर वीकेंडला म्हणजेच पहिल्या रविवारी जवानने 81 कोटी रुपये जमा केले. सर्वात जलद 300 कोटी रुपये कमावण्याचा विक्रम जवानच्या नावावर आहे. जगभरात सर्वात जलद 500 कोटींचा टप्पा पार करणारा चित्रपट बनण्याचा विक्रम शाहरुख खानच्या जवानच्या नावावर आहे. जवानाने बाहुबली 2, पठाण आणि गदर 2 ला खूप मागे टाकले आहे. जवान हा दक्षिणेत सर्वाधिक कमाई करणारा बॉलिवूड चित्रपट ठरला आहे.