7 दिवसांत 9.7 लाख तिकिटे, 360 कोटींचा नफा, हा आहे शाहरुखच्या जवानचा जलवा


केवळ अभिनयच नाही, तर शाहरुख खानला अनुभवी उद्योगपती म्हणून देखील ओळखले जाते. त्याच्या रेड चिलीज एंटरटेनमेंटच्या बॅनरखाली बनलेल्या जवान या चित्रपटाची सर्वत्र चर्चा होत आहे. या चित्रपटाने आठवडाभरात अनेक विक्रम केले आहेत. लोक तुम्हाला या चित्रपटातील गाणी, बॉक्स ऑफिस रेकॉर्ड इत्यादींबद्दल सांगत आहेत. पण आम्ही तुम्हाला यामागील बिझनेस स्ट्रॅटेजी सांगणार आहोत, घरी बसून या चित्रपटाचे प्रमोशन करून शाहरुखने अवघ्या 7 दिवसांत 360 कोटींचा नफा कसा कमावला.

शाहरुख खानचा जवान हा चित्रपट प्रदर्शित होऊन 7 दिवस झाले आहेत. या सात दिवसांत या चित्रपटाने 660 कोटींची कमाई केली आहे. रिपोर्ट्सनुसार, या चित्रपटाने कमाईच्या बाबतीत पठाणला मागे टाकले आहे. होय, हे खरे आहे की सातव्या दिवशी संकलनात थोडीशी घट झाली आहे. पण जवान हा असा चित्रपट बनला आहे, ज्याने 7 दिवसात अनेक विक्रम केले आहेत.


शाहरुख खान, विजय सेतुपती, दीपिका आणि नयनतारा स्टारर ‘जवान’वर हा त्याच्या शेवटच्या ‘पठान’ चित्रपटापेक्षा जास्त खर्च करण्यात आला आहे. पठाणच्या खर्चाबद्दल बोलायचे तर त्याचे बजेट 250 कोटी रुपये होते. जवान बनवण्यासाठी 300 कोटी रुपये खर्च झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. या बाबतीत जवान पठाणपेक्षाही महागडा चित्रपट ठरला आहे. हा खर्चाचा विषय आहे. आता जर आपण कमाईबद्दल बोललो तर तुम्हाला नफ्याचे गणित समजेल. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, जवानाने 7 दिवसात 660 कोटी रुपयांचा व्यवसाय केला आहे. या अर्थाने जवानाने अवघ्या 7 दिवसांत 360 कोटी रुपयांचा नफा कमावला आहे.


तुम्हाला कमाई आणि नफ्याबद्दल माहिती आहे, आता आम्ही तुम्हाला त्या जवानचा आणखी एक रेकॉर्ड सांगतो. अवघ्या 7 दिवसांत 9.7 लाख तिकिटांची विक्री करून जवानने नवा विक्रम केला आहे. मल्टिप्लेक्सबद्दल बोलायचे झाल्यास, PVR ने जवानांची 1.44 लाख तिकिटे विकली आहेत, तर INOX ने 92 हजारांहून अधिक तिकिटे विकली आहेत. सिनेपोलिसबद्दल बोलायचे तर येथे जवानची 44 हजारांहून अधिक तिकिटे विकली गेली आहेत.

नफा, तिकिटे, बॉक्स ऑफिस कलेक्शन यानंतर आम्ही तुम्हाला आणखी एक गोष्ट सांगतो जी तुम्हाला कदाचित माहीत नसेल. जवान हा चित्रपट तुम्ही पाहिला असेल, तर तुम्हाला ते ‘जिंदा बंदा’ हे गाणे नक्कीच आठवत असेल. या गाण्यात शाहरुख खान 1000 महिला डान्सर्ससोबत डान्स करताना दिसला. तुम्हाला माहिती आहे का की या गाण्याच्या शूटिंगवर 15 कोटी रुपये खर्च करण्यात आले आहेत. केवळ एक-दोन नव्हे तर 7 दिवसांत अनेक विक्रम करत जवान शाहरुख खानने आपण अजून म्हातारा झालो नसल्याचे दाखवून दिले आहे.