अभिमानास्पद! जागतिक सर्वोत्तम शाळेच्या पुरस्कारामध्ये महाराष्ट्रातील एक शाळेसह देशातील आणखी एका शाळेचा समावेश, टॉप 3 फायनलिस्टमध्ये मिळाले स्थान


जागतिक सर्वोत्तम शाळा पुरस्कारात भारतातील दोन शाळांचा समावेश झाला आहे. दोन्ही शाळांनी टॉप 3 फायनलिस्टमध्ये स्थान मिळवले आहे. पहिली शाळा महाराष्ट्रातील अहमदनगरमधील स्नेहालय इंग्लिश मीडियम स्कूल आणि दुसरी अहमदाबाद गुजरातमधील रिव्हरसाइड स्कूल आहे. जगातील सर्वोत्कृष्ट शाळा पुरस्कारासाठी दोन्ही शाळांनी अंतिम तीनमध्ये स्थान मिळवले आहे. हे पारितोषिक UK द्वारे आयोजित केले जाते.

स्नेहालय इंग्लिश मीडियम स्कूल ही एक धर्मादाय शाळा आहे, ज्याने एचआयव्ही/एड्स ग्रस्त मुलांचे संगोपन आणि लैंगिक कामगार कुटुंबातील मुलांचे संगोपन करण्यात मदत केली आणि जिल्ह्यातील दुसऱ्या पिढीतील वेश्याव्यवसाय दूर करण्यासाठी देखील कार्य केले. इंडियन एक्सप्रेसच्या वृत्तानुसार, रिव्हरसाइड स्कूल ही आंतरराष्ट्रीय शाळा आहे. शिक्षणाप्रतीच्या विद्यार्थी-केंद्रित दृष्टिकोनासाठी याला जगभरात मान्यता मिळाली आहे. विशेषतः त्याच्या CAN शैक्षणिक मॉडेलद्वारे. नवोन्मेष 2023 साठी जागतिक सर्वोत्तम शाळा पुरस्कारासाठी अंतिम 3 मध्ये प्रवेश केला आहे.

जागतिक सर्वोत्कृष्ट शाळा पारितोषिक 5 श्रेणींमध्ये दिले जाते, ज्यात समुदाय सहयोग, पर्यावरणीय कृती, नवकल्पना, प्रतिकूलतेवर मात करणे आणि निरोगी जीवनाला आधार देणे. विद्यार्थ्यांच्या पुढील पिढीच्या विकासामध्ये आणि विशेषतः समाजाच्या प्रगतीमध्ये त्यांची भूमिका. शाळांमध्ये सर्वत्र उत्सव साजरा केला जातो. त्यांच्या अफाट योगदानाबद्दल. या संदर्भात जारी केलेल्या अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की US $ 250,000 चे बक्षीस पाच बक्षीस विजेत्यांमध्ये समान रीतीने वाटले जाईल, प्रत्येकाला US $ 50,000 चे बक्षीस मिळेल.

या पुरस्काराची स्थापना त्या शाळांच्या सर्वोत्तम पद्धतींची सांगड घालण्यासाठी करण्यात आली. जे त्यांच्या विद्यार्थ्यांच्या जीवनात परिवर्तन घडवून आणत आहेत आणि त्यांच्या समुदायांमध्ये खरा बदल घडवत आहेत. विजेत्यांची निवड एका तज्ञ जजिंग अकादमीच्या निकषांवर आधारित आहे ज्यामध्ये शैक्षणिक, शिक्षक, स्वयंसेवी संस्था, सामाजिक उद्योजक, सरकार, नागरी समाज आणि खाजगी क्षेत्र यासह जगभरातील नामवंत नेत्यांचा समावेश आहे.