E Challan : एका दिवसात किती वेळा आकारला जाऊ शकतो वाहतुकीचे नियम तोडल्यामुळे दंड? येथे जाणून घ्या उत्तर


अनेकांना असे वाटते की, जर त्यांना दिवसातून एकदा वाहतुकीचे नियम तोडल्यामुळे दंड आकारला, तर ते दिवसभर आनंदाने फिरू शकतील, आता त्यांच्याकडून पुन्हा दंड आकारता येणार नाही. अशा गोष्टी तुम्ही जवळपास सगळ्यांकडून ऐकल्या असतील. पण त्यामागे किती सत्य आहे आणि किती खोटे आहे हे तुम्हाला माहिती आहे का? तुमच्यापैकी बहुतेकांना याबद्दल पूर्ण सत्य माहिती नाही. यासाठी आज आम्ही तुम्हाला या प्रकरणाची पुढील सत्यता सांगणार आहोत. त्यानंतर तुम्ही अशा चुका टाळाल आणि भारी दंडापासूनही वाचाल. वास्तविक सत्य हे आहे की कोणत्याही कार/बाईककडून दिवसातून एकापेक्षा जास्त वेळा दंड आकारला जाऊ शकतो.

येथे आम्ही तुम्हाला सांगतो की कोणत्या प्रकरणांमध्ये एका दिवसात एक चलन योग्य आहे आणि कोणत्या प्रकरणांमध्ये तुमचे चलन एकापेक्षा जास्त वेळा कापले जाऊ शकते.

दिवसातून एकदा चलान केल्यावर तुम्हाला दुसऱ्यांदा चालान केले जाऊ शकत नाही, असे म्हणणे चुकीचे असले तरी, काही प्रकरणांमध्ये, दिवसातून एकदा चलाना दिल्यावर तुम्हाला पुन्हा चलान केले जाणार नाही अशी शक्यता असते. प्रत्येक बाबतीत असे नाही. उदाहरणार्थ, जर तुम्ही दिवसातून एकदा नियमाचे उल्लंघन केले आणि तुम्हाला चलान जारी केले असेल, तर हे शक्य आहे की तुम्ही तो नियम पुन्हा मोडल्यास, तुम्हाला चलान जारी केले जाणार नाही. लक्षात घ्या की हे फक्त काही प्रकरणांमध्येच असे घडते. तुम्ही इतर कोणताही नियम मोडल्यास किंवा नियमांचे वारंवार उल्लंघन केल्यास, तुम्हाला फक्त एकदाच नव्हे, तर दिवसातून अनेक वेळा चलान जारी केले जाऊ शकते.

हेल्मेटशिवाय बाईक, स्कूटर चालवणे इत्यादी काही प्रकरणे अशी आहेत की एकदा घरातून बाहेर पडल्यावर ही चूक सुधारता येत नाही. अशा परिस्थितीत, पोलिसांनी एकदा चलान जारी केले की ते तुम्हाला दिवसभर सोडू शकतात. तथापि, जर तुम्ही ई-एअर नियमांचे उल्लंघन केले, तर तुमचे चलान जारी केले जाईल.

ओव्हरस्पीडिंग, रेड लाईट क्रॉसिंग इ. प्रत्येक वेळी तुम्ही नियमांचे उल्लंघन कराल किंवा रस्त्यावर बसवलेले कॅमेरे नजरेस पडाल, तेव्हा तुम्हाला चलाना दिली जातील. याचा अर्थ असा नाही की एकदा चलान जारी केले की ते दुसऱ्यांदा जारी केले जाऊ शकत नाही. हे असे नियम आहेत जे तुम्ही मोडण्याची चूक केल्यावर, तुम्ही ती सुधारू शकता. अशा परिस्थितीत तुम्ही ही चूक पुन्हा पुन्हा केल्यास, दिवसातून अनेक वेळा चलान जारी केले जाऊ शकते.