Fashion: तुमची कांजीवराम साडी खरी आहे की बनावट अशाप्रकारे ओळखा


हातमाग साड्यांपैकी कांजीवराम साड्यांबद्दल बोललो, तर त्या प्रत्येक स्त्रीला आवडतात. अनेक अभिनेत्री खास प्रसंगी कांजीवरम साडी नेसलेल्याही दिसतात. या साड्या कारागिरांच्या मेहनतीने बनवल्या जातात आणि त्या महागही असतात. अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही कांजीवरम साडी घेतली असेल किंवा ती खरेदी करायची असेल, तर तुमच्यासाठी त्याबद्दल जाणून घेणे खूप महत्त्वाचे आहे, कारण आजकाल हातमागाच्या साड्यांच्या अनेक प्रती बाजारात येऊ लागल्या आहेत आणि अनेकवेळा त्या महागड्या किमतीत ग्राहकांना विकल्या देखील जातात.

कांजीवरम साडीचा इतिहास आणि खास धाग्यांपासून बनवलेल्या कारागिरीसाठी ओळखला जातो. सण असो किंवा कोणताही अधिकृत कार्यक्रम असो, कांजीवरम साडीमध्ये तुम्हाला एक समृद्ध लुक मिळतो. आत्तासाठी, काही सोप्या गोष्टींसह तुम्ही खऱ्या आणि बनावट कांजीवरम साडीमध्ये फरक कसा करू शकता ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

अस्सल कांजीवरम रेशीम ओळखण्यासाठी तज्ञांची नजर असणे अत्यंत आवश्यक आहे. अस्सल कांजीवरम साड्यांमध्ये चांगल्या दर्जाचे अस्सल सिल्क वापरले जाते. त्यावर दाणेदार पोत असलेले हातमागाचे काम असते. याला स्पर्श करून तुम्ही खऱ्या आणि बनावटमधील फरक ओळखू शकता.

मूळ कांजीवरम साडीला एक वेगळी चमक असते. त्यावर केलेले काम अतिशय नाजूक असते. कांजीवरम साड्या त्यांच्या आकर्षक रंग आणि चमक आणि उत्तम कामासाठी ओळखल्या जातात. जर तुम्ही नीट बघितले, तर तुमच्या लक्षात येईल की खऱ्या कांजीवरामच्या साडीत अगदी सुरेख जरी काम असते. या साडीमध्ये मुघल प्रेरीत डिझाईन्स बनवल्या जातात.

जेव्हा तुम्ही त्याचे धागे हलके स्क्रॅच करता तेव्हा लाल सिल्क निघत असेल, तर समजून घ्या की तुमची कांजीवरम साडी खरी आहे. पांढऱ्या रंगाचे धागे बनावट कांजीवराम साड्यांमध्ये दिसू शकतात.

ही चाचणी दुकानात करता येत नाही, पण जर तुमच्याकडे कांजीवरम साडी असेल आणि ती खरी आहे की खोटी हे तुम्हाला पाहायचे असेल, तर साडीचे काही धागे गोळा करा, गुच्छ तयार करा आणि बांधा. या नंतर सावधगिरीने बर्न करा. धूर दिसताच ते विझवण्याचा प्रयत्न करा. जर गंधकासारखा वास येत असेल आणि धागे राखेत वळले तर ती खरी कांजीवरामची ओळख मानली जाते.