Box Office Collection : भारत-पाकिस्तान सामन्यामुळे ‘जवान’ला मोठा झटका, सोमवारी ‘गदर 2’ पेक्षा कमी होती कमाई


शाहरुख खान आणि नयनतारा यांची जोडी बॉक्स ऑफिसवर धुमाकूळ घालत आहे. शाहरुख खानच्या ‘जवान’ने रिलीज होताच कमाईच्या बाबतीत अनेक विक्रम केले. अॅटली कुमारचे दिग्दर्शन आणि जवानमधील किंग खानचा अॅक्शन अवतार चाहत्यांच्या मनावर राज्य करत आहे. रविवारी ‘जवान’ने ‘पठाण’चा कमाईचा विक्रम सहज मोडला, मात्र सोमवारी भारत-पाकिस्तान क्रिकेट सामन्याचा परिणाम ‘जवान’च्या कमाईवर दिसून आला. पाचव्या दिवशी जवानने किती कोटी कमावले?

शाहरुख खानच्या अॅक्शन थ्रिलर ‘जवान’ने सोमवारी सकाळी बॉक्स ऑफिसवर मजबूत पकड कायम ठेवली, परंतु आशिया कपमधील भारत आणि पाकिस्तान क्रिकेट सामन्यामुळे संध्याकाळ आणि रात्रीच्या शोंवर थोडासा परिणाम झाला. त्याचा प्रभाव विशेषतः जवानच्या जागतिक कलेक्शनवर दिसून आला.

सोमवारी, रिलीजच्या 5 व्या दिवशी, अॅटली कुमारच्या जवान चित्रपटाने सुमारे 30 कोटी रुपयांची कमाई केली, जी रविवारच्या कमाईपेक्षा थेट 50 कोटी रुपये कमी होती. वीकेंडला म्हणजेच रविवारी चौथ्या दिवशी जवानाने 80.1 कोटी रुपयांची बंपर कमाई केली होती. म्हणजेच 5 दिवसात जवानाने जवळपास 316.16 कोटी रुपयांचा व्यवसाय केला आहे. या आकडेवारीसह जवानाने अवघ्या 5 दिवसांत तिची किंमत वसूल केली आहे.

मात्र, बॉक्स ऑफिसवर त्सुनामी ठरलेल्या सनी देओलच्या ‘गदर 2’ चित्रपटाने शाहरुख खानच्या जवानाला 5 व्या दिवशी कमाईच्या बाबतीत मागे टाकले आहे. सनी देओलच्या गदर 2 ने पहिल्या सोमवारी 38.7 कोटी रुपयांची कमाई केली होती, तर शाहरुख खानच्या जवानने पहिल्या सोमवारी 30 कोटी रुपयांची कमाई केली.

‘जवान’चे बॉक्स ऑफिस कलेक्शन

  • शाहरुख खानच्या ‘जवान’ने पहिल्या दिवशी 75 कोटींची कमाई केली होती, त्यापैकी फक्त हिंदी चित्रपटाने 65 कोटींची कमाई केली होती.
  • जवानने शुक्रवारी दुसऱ्या दिवशी 53.23 कोटी रुपयांची कमाई केली, त्यातील हिंदी कलेक्शन 46.23 कोटी रुपये होते.
  • वीकेंडला म्हणजेच तिसर्‍या दिवशी ‘जवान’चे वादळ असे आले की चित्रपटाने 77.83 कोटी रुपयांचे शानदार कलेक्शन केले.
  • जवानने चौथ्या दिवशी रेकॉर्ड तोडले आणि 80.1 कोटी रुपये कमवले आणि बॉलिवूडमध्ये सर्वाधिक कमाई करणारा चित्रपट ठरला.
  • पाचव्या दिवशी म्हणजेच सोमवारी जवानाने सुमारे 30 कोटी रुपये कमावले, जे चांगले मानले जाते.

कमाईच्या बाबतीत ‘जवान’ ज्या गतीने प्रगती करत आहे, ते विलक्षण आहे. जवानच्या जगभरातील कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले तर, या चित्रपटाने 5 दिवसांत 550 कोटींचा आकडा पार केला आहे. शाहरुख खानच्या जवानने 4 दिवसांत जगभरात 520.80 कोटी रुपयांचे कलेक्शन केले होते. 4 दिवसात जवानाने विदेशात 177.00 कोटी रुपये जमा केले आहेत.