एक अहवाल आणि एलन मस्कच्या टेस्लाला झाला 6.6 लाख कोटी रुपयांचा नफा


11 सप्टेंबर हा अमेरिकेसाठी काळा दिवस असेल, पण टेस्ला आणि एलन मस्कसाठी हा दिवस संस्मरणीय ठरला आहे. होय, सोमवारी जगातील सर्वात मोठ्या ईव्ही कंपनीच्या शेअर्समध्ये 10 टक्क्यांहून अधिक वाढ दिसून आली. त्यामुळे कंपनीच्या बाजार मूल्यात 80 अब्ज डॉलरची वाढ झाली आहे. याचा अर्थ कंपनीच्या मार्केट कॅपमध्ये भारतीय रुपयांमध्ये 6.63 लाख कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. यासह, एलन मस्कची एकूण संपत्ती 9 अब्ज डॉलर्सपेक्षा जास्त वाढण्याची अपेक्षा आहे. अद्याप कोणतीही अधिकृत माहिती मिळालेली नाही. प्रत्यक्षात मॉर्गन स्टॅन्लेच्या अहवालानंतर कंपनीच्या शेअर्समध्ये वाढ झाली आहे. मॉर्गन स्टेनलीने टेस्लाबद्दल काय म्हटले आहे ते देखील आम्ही तुम्हाला सांगतो.

विश्लेषक मॉर्गन स्टॅन्लेच्या मते, टेस्लाचा डोजो सुपर कॉम्प्युटर इलेक्ट्रिक वाहन निर्मात्याचे मूल्य $500 अब्जने वाढवू शकतो. मला एवढेच सांगायचे होते की कंपनीच्या शेअर्समध्ये प्रचंड वाढ झाली आहे. असे झाल्यास, कंपनीचे मार्केट कॅप एक ट्रिलियन डॉलर्सच्या पुढे जाऊन 1.20 ट्रिलियन डॉलर्सच्या पुढे जाऊ शकते. सध्या कंपनीचे मार्केट कॅप 868 ट्रिलियन डॉलर्स आहे. ज्यात शुक्रवारच्या तुलनेत प्रचंड वाढ झाली आहे.

मॉर्गन स्टॅनलीच्या अहवालानंतर, ईव्ही निर्माता टेस्लाच्या शेअर्समध्ये मोठी वाढ झाली आहे. माहितीनुसार, सोमवारी कंपनीच्या शेअर्समध्ये 10 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली आहे. त्यानंतर कंपनीचे समभाग $273.58 वर बंद झाले. तर शुक्रवारी कंपनीचे समभाग $248.50 वर होते. तथापि, ट्रेडिंग सत्रादरम्यान कंपनीचे शेअर्स $274.85 वर पोहोचले होते. तज्ञांच्या मते, कंपनीचे शेअर्स येत्या काही दिवसांत $300 च्या वर जाऊ शकतात.

दुसरीकडे, कंपनीच्या मार्केट कॅपमध्ये प्रचंड वाढ झाली आहे. आकडेवारीनुसार, कंपनीच्या मार्केट कॅपमध्ये सुमारे 80 अब्ज डॉलर्स म्हणजेच 6.63 लाख कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे. शुक्रवारी कंपनीचे मार्केट कॅप $ 788.73 अब्ज होते, जे सोमवारी $ 868.34 बिलियनवर पोहोचले आहे. टेस्ला ही जगातील टॉप 5 सर्वात मौल्यवान कंपन्यांपैकी एक आहे. तज्ञांच्या मते, येत्या काही दिवसांत आणखी वाढ होण्याची शक्यता आहे.