जे आजवर होऊ शकले नाही ते शाहरुख खानने करुन दाखवले, जवानने चार दिवसात जगभरात केली एवढी कमाई


2023 हे वर्ष शाहरुख खानसाठी खूप खास आहे. पठाण या चित्रपटाद्वारे त्याने जवळपास चार वर्षांनी पुनरागमन केले आणि त्याच्या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर धमाका केला. या चित्रपटाने जगभरातून अंदाजे 1050 कोटींची कमाई केली होती. आता पठाणांप्रमाणे जवानही खळबळ माजवत आहेत. जवान पठाणपेक्षा दोन पावले पुढे असल्याचे म्हटल्यास चुकीचे ठरणार नाही.

या चित्रपटाला केवळ देशभरातील लोकांचेच प्रेम मिळत नाही, तर परदेशातही या चित्रपटाची प्रचंड क्रेझ आहे. यामुळेच हा चित्रपट जगभरात बंपर कमाई करत असून एकापाठोपाठ एक नवे विक्रम प्रस्थापित करत आहे. हा चित्रपट 7 सप्टेंबर रोजी प्रदर्शित झाला आणि याच्या माध्यमातून शाहरुखने अवघ्या चार दिवसांत अशी कामगिरी केली आहे, जी यापूर्वी कोणत्याही चित्रपटाने केली नव्हती.


शाहरुखच्या प्रॉडक्शन कंपनी रेड चिलीजने एक पोस्ट शेअर केली आहे, ज्यानुसार हा चित्रपट चार दिवसांत जगभरात 500 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील झाला आहे. चित्रपटाची एकूण कमाई 520.79 कोटींवर पोहोचली आहे. आता सर्वात जलद 500 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील होण्याचा विक्रम या जवानच्या नावावर झाला आहे.

सर्वात जलद 500 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील होण्यासोबतच शाहरुख खानने या चित्रपटाद्वारे आणखी एक विक्रम केला आहे. एका वर्षात दोन 500 कोटी क्लब चित्रपट देण्याचा विक्रम आहे. एका वर्षात दोन 500 कोटी क्लब चित्रपट देणारा शाहरुख एकमेव अभिनेता ठरला आहे. पहिला चित्रपट पठाण आणि दुसरा जवान.

तथापि, जर आपण देशांतर्गत बॉक्स ऑफिस कलेक्शनबद्दल बोललो तर जवानने चार दिवसांत भारतात सुमारे 287 कोटी रुपयांचा व्यवसाय केला आहे. या चित्रपटातील अ‍ॅक्शन, शाहरुख खानचा लूक, सर्व काही त्याच्या चाहत्यांना आवडले आहे.