बाबर आझमचा गर्व पाकिस्तान बुडवणार, आता सोडणार नाही रोहित शर्मा!


आशिया कप-2023 मधील भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामन्याची सर्वांनाच प्रतीक्षा होती. हे दोन्ही संघ 2 सप्टेंबर रोजी आमनेसामने आले होते, परंतु टीम इंडियाचा डाव संपल्यानंतर पाऊस पडला आणि त्यानंतर सामना रद्द करण्यात आला. मात्र आता हे दोन्ही संघ पुन्हा आमनेसामने येणार आहेत. याआधी बाबर आझम यांनी एक मोठी गोष्ट सांगितली आहे. बाबर आझमने शनिवारी पत्रकार परिषद घेतली आणि सांगितले की टीम इंडियावर त्याच्या संघाचा वरचष्मा आहे.

आता सामन्यापूर्वी बाबरचा उद्दामपणा त्याच्या संघाला महागात पडू शकतो. 2 सप्टेंबर रोजी पावसामुळे वाहून गेलेल्या या दोन संघांमधील सामन्यात टीम इंडियाने प्रथम फलंदाजी केली होती आणि पाकिस्तानच्या गोलंदाजांनी भारताला अडचणीत आणले होते, परंतु पाकिस्तानच्या फलंदाजांनी टीम इंडियाच्या गोलंदाजीचा सामना केला नव्हता.

बाबरने पत्रकार परिषदेत सांगितले की, भारताविरुद्ध त्यांच्या संघाचा वरचष्मा आहे, कारण ते श्रीलंका आणि पाकिस्तान या दोन्ही देशांमध्ये सातत्याने क्रिकेट खेळत आहे आणि त्यामुळे त्यांना भारतापेक्षा येथील परिस्थिती चांगली माहिती आहे. गेल्या दोन महिन्यांपासून येथे क्रिकेट खेळत असल्याचे बाबरने सांगितले. पाकिस्तानने प्रथम श्रीलंकेचा दौरा केला आणि त्यानंतर अफगाणिस्तानविरुद्ध श्रीलंकेत एकदिवसीय मालिका खेळली. याशिवाय येथे लंका प्रीमियर लीगमध्ये पाकिस्तानी खेळाडूंनी भाग घेतला. या आधारावर बाबर सांगत आहे की, भारतावर आपल्या संघाचा वरचष्मा आहे.

पण बाबर आझम विसरला आहे की टीम इंडिया ही अशी टीम आहे, जी कोणत्याही परिस्थितीत पुनरागमन करू शकते. उदाहरणार्थ, या आशिया कपमधील पहिला सामना पाकिस्तानविरुद्ध. संघ अडचणीत असताना इशान किशन आणि हार्दिक पंड्या यांनी संघाला सांभाळले आणि सन्मानजनक धावसंख्येपर्यंत नेले. या सामन्यात भारतीय संघाने गोलंदाजी केली नाही. बाबर आझम आणि मोहम्मद रिझवान यांच्याभोवती पाकिस्तानची फलंदाजी उभी आहे आणि त्यांच्या फलंदाजीत खोली नाही, हे सर्वांनाच माहीत आहे. तर भारताकडे जसप्रीत बुमराह, मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराजसारखे उत्कृष्ट गोलंदाज आहेत. कुलदीप यादवसारखा फिरकी गोलंदाज आहे, जो बाबर आझमला नेहमीच धोका देत आहे.

गेल्या वर्षी टी-20 विश्वचषकात भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात सामना झाला होता, ज्यामध्ये भारताने पाकिस्तानचा पराभव केला होता. त्या सामन्यात शाहीन शाह आफ्रिदीचा स्विंग किंवा हरिस रौफचा वेग कामी आला नाही. अर्थात, भारताने अलीकडे श्रीलंकेत फारसे क्रिकेट खेळले नसेल, पण तेथील खेळाडूंना परिस्थितीशी झटपट कसे जुळवून घ्यावे, हे माहित आहे. पण यादरम्यान बाबरने हेही लक्षात ठेवायला हवे की अर्थातच तो गेल्या दोन महिन्यांपासून श्रीलंकेत खेळत आहे, पण त्याच्यासमोर श्रीलंका आणि अफगाणिस्तानसारखे संघ होते, जे आंतरराष्ट्रीय स्तरावर फारसे बलाढ्य मानले जात नाहीत आणि या संघांनीही पाकिस्तानला अडचणीत आणले होते. त्यांच्याविरुद्धही विजय मिळवणे पाकिस्तानसाठी सोपे नव्हते.