देशातील टॉप 5 श्रीमंत आमदारांपैकी एक आहेत चंद्राबाबू नायडू, इतकी आहे त्यांची संपत्ती


कौशल्य विकासात सहभागी असल्याच्या आरोपाचा सामना करत असलेले आंध्र प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री चंद्राबाबू नायडू यांना अटक करण्यात आली आहे. पण तुम्हाला माहिती आहे का तेलुगु देसम पक्षाचे अध्यक्ष चंद्राबाबू नायडू यांचा समावेश अजूनही देशातील टॉप-5 श्रीमंत आमदारांमध्ये आहे. कोट्यवधी रुपयांच्या मालमत्तेचे ते मालक आहेत. जाणून घेऊया त्यांच्याकडे कोणती संपत्ती आहे…

एन. चंद्राबाबू नायडू हे आंध्र प्रदेशातील चित्तूरमधील कुप्पम मतदारसंघाचे आमदार आहेत. 2019 च्या आंध्र प्रदेश विधानसभा निवडणुकीत दिलेल्या प्रतिज्ञापत्रानुसार त्यांची एकूण संपत्ती 600 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त आहे. संपूर्ण देशात चंद्राबाबू नायडूंपेक्षा जास्त संपत्ती असलेले केवळ 3 आमदार आहेत. हे तीन आमदारही दक्षिणेतील राज्यांचे आहेत.

निवडणूक प्रतिज्ञापत्रानुसार चंद्राबाबू नायडू यांच्याकडे एकूण 668.57 कोटी रुपयांची संपत्ती आहे. तर त्याचे दायित्व केवळ 15 कोटी रुपये आहे. यापैकी त्यांच्याकडे हेरिटेज फूड्स लिमिटेड कंपनीतील हिस्सेदारीमुळे सुमारे 545 कोटी रुपये आहेत. त्यांच्याकडे कंपनीचे 1,06,61,652 शेअर्स आहेत. 2019 मध्ये निवडणूक प्रतिज्ञापत्राच्या वेळी, त्याच्या शेअर्सचे मूल्य 511.90 रुपये होते.

मात्र, सध्या कंपनीच्या शेअर्सचे मूल्य 272 रुपयांपर्यंत खाली आले आहे. अशाप्रकारे चंद्राबाबू नायडू यांच्या मालमत्तेतील या कंपनीच्या शेअर्सचे मूल्य केवळ 289 कोटी रुपये इतके कमी झाले आहे. याशिवाय त्यांच्याकडे विजया बँकेचे 100 शेअर्स आहेत, जे आता बँक ऑफ बडोदामध्ये विलीन झाले आहेत. त्यावेळी त्यांच्या बँक खात्यात सुमारे 45 लाख रुपये रोख स्वरूपात जमा आहेत. तर पत्नीच्या खात्यात 16 लाख रुपये जमा करण्यात आले.

चंद्राबाबू नायडू यांनी सोने आणि मालमत्तेत चांगली गुंतवणूक केली आहे. त्यांच्याकडे आणि त्यांच्या पत्नीकडे सोने, चांदी, दागिने आणि रत्ने इत्यादी एकूण दोन कोटी रुपये आहेत. याशिवाय त्यांच्या संपत्तीमध्ये 45 कोटी रुपयांची शेतजमीन, 29 कोटी रुपयांच्या व्यावसायिक इमारती आणि 19 कोटी रुपयांच्या निवासी इमारतींचा समावेश आहे. अशा प्रकारे त्यांच्याकडे एकूण 94 कोटी रुपयांची मालमत्ता आहे.

देशातील सर्वात श्रीमंत आमदार कर्नाटकचे उपमुख्यमंत्री डीके शिवकुमार आहेत. त्यांची एकूण संपत्ती 1413 कोटी रुपये आहे. यानंतर कर्नाटकचे एच. पुट्टुस्वामी गौडा 1267 कोटी रुपयांच्या संपत्तीसह दुसऱ्या क्रमांकावर आहेत आणि 1156 कोटी रुपयांच्या संपत्तीसह कर्नाटकचे प्रियकृष्ण तिसऱ्या क्रमांकावर आहेत. देशातील पाचवे श्रीमंत आमदार गुजरातचे जयंतीभाई सोमभाई पटेल आहेत. त्यांची एकूण संपत्ती 661 कोटी रुपये आहे.