Box Office Collection : KGF 2 ला मागे टाकून शाहरुख खानच्या ‘जवान’ची बॉक्स ऑफिसवर छप्पर फाड कमाई


शाहरुख खान केवळ बॉलिवूडचा बादशाह नाही, तर आता तो बॉक्स ऑफिसचाही बादशाह बनला आहे. ‘पठाण’मधून धमाकेदार सुरुवात केल्यानंतर आता ‘जवान’मध्ये शाहरुख खानने असे काही अद्भुत केले आहे, जे मोठे कलाकार करू शकत नाहीत. शाहरुख खानच्या जवान या चित्रपटाने पहिल्याच दिवशी बंपर कमाई करत बॉलीवूडमधील सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या चित्रपटाचा किताब पटकावला आहे. जवानने रिलीजच्या दिवशी एकट्या भारतात 75 कोटी रुपयांचे नेत्रदीपक कलेक्शन केले होते. आता दुसऱ्या दिवसाच्या कमाईचे आकडेही कौतुकास्पद आहेत.

शुक्रवार कामाचा दिवस असल्याने जवानच्या मॉर्निंग शोमध्ये थोडी घट झाली होती, मात्र संध्याकाळी जवानने वेग घेतला. दुसऱ्या दिवशी जवानाने कमाईच्या बाबतीत दक्षिणेतील सुपरहिट चित्रपट KGF 2 ला मागे टाकले. अॅटलीचा जवान हा चित्रपटही शुक्रवारच्या परीक्षेत चांगल्या गुणांनी उत्तीर्ण झाला.

जवानने दुसऱ्या दिवशी हिंदीत किमान 47 कोटी रुपयांचे नेट कलेक्शन केले आहे. तथापि, हे प्राथमिक आकडे आहेत, जे 49-50 कोटी रुपयांपर्यंत पोहोचू शकतात. त्याचबरोबर जवानाने तमिळमध्येही चांगली कमाई केली आहे. जवानच्या डब व्हर्जनने दुसऱ्या दिवशी जवळपास 5.50 कोटी रुपयांची कमाई केली. म्हणजेच भारतात दुसऱ्या दिवशी जवानाच्या कमाईने 53 कोटींचा आकडा पार केला आहे.

जवानने 2 दिवसात सुमारे 128 कोटी रुपयांचे बॉक्स ऑफिस कलेक्शन केले आहे, त्यापैकी फक्त हिंदीमध्ये जवानने एकूण 112.50 कोटी रुपयांचे कलेक्शन केले आहे. तर शनिवार, वीकेंडमुळे कमाईचा आकडा ओपनिंग डेच्या आसपास पोहोचू शकतो आणि रविवारी हा आकडा त्याहूनही जास्त होऊ शकतो. एकट्या हिंदीत 4 दिवसांत जवानाची कमाई 235 कोटींच्या पुढे जाऊ शकते, असा अंदाज आहे. इतर भाषांचा समावेश केल्यास 4 दिवसांत जवानाची कमाई 260 कोटी रुपये होऊ शकते.

असे झाले तर शाहरुख खानचा ‘जवान’ नवा इतिहास रचणार आहे. रिलीजच्या अवघ्या 4 दिवसांत एवढा कलेक्शन करणारा जवान हा पहिला बॉलिवूड चित्रपट ठरणार आहे. याआधी कुठलाही हिंदी चित्रपट असा चमत्कार दाखवू शकलेला नाही. शाहरुख खानने ‘पठाण’मधून धमाकेदार पुनरागमन केले होते आणि आता जवानने ते आणखी पुढे नेले आहे. ‘जवान’मध्ये शाहरुख खानने पुन्हा एकदा आपण सर्वांचे बाप असल्याचे सिद्ध केले आहे.