Video : पाऊसही रोखू शकला नाही टीम इंडियाला, पाकिस्तानला हरवण्याची जोरदार तयारी


आशिया चषक स्पर्धेत भारतीय क्रिकेट संघाला अद्याप आपली ताकद दाखवण्याची संधी मिळालेली नाही. त्यांच्या पाकिस्तान आणि नेपाळविरुद्धच्या सामन्यांवर पावसाचा परिणाम झाला. आता पुन्हा एकदा टीम इंडियाला पाकिस्तानविरुद्ध मैदानात उतरायचे आहे आणि त्याआधी टीम इंडियाच्या स्टार्सनी काही काळ विश्रांती घेऊन तयारीला सुरुवात केली आहे. कोलंबोमध्ये होणाऱ्या या सामन्यासाठी टीम इंडियाने नेट प्रॅक्टिस आणि जिम सेशनमध्ये घाम गाळण्यास सुरुवात केली आहे, ज्याची झलक भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने एका दमदार व्हिडिओमध्ये दाखवली आहे.

सुपर-4 फेरीच्या पहिल्या सामन्यासाठी टीम इंडिया मंगळवार 5 सप्टेंबर रोजी कोलंबोला पोहोचली. टीम इंडियाचा सामना 10 सप्टेंबरला आर प्रेमदासा स्टेडियमवर पाकिस्तानशी होणार आहे. या सामन्यासाठी पुरेसा वेळ असल्याने टीम इंडियाने थोडी विश्रांती घेतली आणि त्यानंतर पुन्हा तयारीला सुरुवात केली. टीम इंडियाच्या जवळपास सर्वच खेळाडूंनी बुधवार आणि गुरुवारी बराच वेळ जिममध्ये घालवला आणि फिटनेस राखण्यासाठी कोणतीही कसर सोडली नाही.


बीसीसीआयने आपल्या वेबसाईटवर टीम इंडियाच्या जिम सेशनचा एक अप्रतिम व्हिडिओ पोस्ट केला आहे. सुमारे अडीच मिनिटांच्या या व्हिडीओमध्ये कर्णधार रोहित शर्मा, विराट कोहली, शुभमन गिल, हार्दिक पंड्या, शार्दुल ठाकूर यांच्यासह सर्व खेळाडू वेगवेगळ्या प्रकारच्या कसरती करण्यात व्यस्त दिसत आहेत. स्ट्रेचिंग व्यतिरिक्त, खेळाडूंनी वजन प्रशिक्षण देखील केले आणि दोन दिवसांच्या विश्रांतीनंतर, पुन्हा स्पर्धेसाठी स्वत: ला तयार करण्यासाठी कोणतीही कसर सोडली नाही.


जोपर्यंत सरावाचा प्रश्न आहे, सर्व खेळाडूंनी नेट सत्रात भाग घेतला नाही. गुरुवार हा ऐच्छिक सरावाचा दिवस होता आणि त्यामुळे रोहित-कोहलीसह बहुतांश खेळाडूंनी जिमनंतर विश्रांती घेतली. प्रेमदासा स्टेडियममधील इनडोअर नेटमध्ये फक्त 6 खेळाडूंनी फलंदाजी आणि गोलंदाजीमध्ये वेळ घालवला. केएल राहुल, श्रेयस अय्यर, हार्दिक पांड्या, शार्दुल ठाकूर, शुभमन गिल आणि सूर्यकुमार यादव यांनी इनडोअर सराव सत्रात भाग घेतला. कोलंबोमध्ये पावसामुळे मैदान पाण्याने भरले होते आणि त्यामुळे भारतीय खेळाडूंना फक्त इनडोअर सराव करावा लागला.