आता तुम्ही जटायू क्रूझद्वारे अयोध्येला भेट देऊ शकता, जाणून घ्या भाड्यापासून ते वेळेपर्यंत सर्वकाही


आजपासून म्हणजेच 8 सप्टेंबर 2023 पासून उत्तर प्रदेशातील अयोध्या शहरात पर्यटनासाठी नवीन क्रूझ सेवा सुरू होणार आहे. नयाघाट ते गुप्तरघाट दरम्यान ‘जटायू’ क्रूझ सेवा चालविण्यास स्थानिक महापालिकेने आजपासून खासगी एजन्सीला परवानगी दिली आहे.

‘जटायू’ क्रूझ सेवेचे संचालन सायंकाळी 5 वाजता भव्य कार्यक्रमाने सुरू होईल. जटायू नावाची क्रूझ रामायणाच्या थीमवर तयार करण्यात आली आहे. त्यावर रामायणातील लोकप्रिय भाग दाखविण्यात आले आहेत.

अयोध्या महानगरपालिकेचे आयुक्त विशाल सिंह म्हणाले की, क्रूझवर प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांच्या सुरक्षेसाठी सर्व खबरदारी घेतली जाईल. या क्रूझ सर्व्हिस ऑपरेटिंग कंपनीचे व्यवस्थापकीय संचालक राहुल शर्मा यांनी सांगितले की, दोन घाटांमधील फेरीची किंमत 300 रुपये असेल.

संपूर्ण वातानुकूलित जटायू क्रूझ बोटमध्ये 100 लोक बसू शकतात. हे तुम्हाला सरयू नदीतून शहरातील सुंदर घाट आणि मंदिरांच्या फेरफटका मारण्यासाठी घेऊन जाईल. राईड दरम्यान सरयू नदीची आरतीही होईल. प्रवासादरम्यान प्रवाशांना जेवण आणि नाश्ताही दिला जाईल.

‘जटायू’ ही अयोध्येतील अशी पहिलीच सेवा असेल, जी प्रीमियम क्रूझ सेवा आहे. याशिवाय ‘पुष्पक’ नावाची आणखी एक क्रूझ सेवा या वर्षाच्या अखेरीस सुरू होणार आहे. पुष्पक नावाची ही क्रूझ मोठी असेल. यात सुमारे 150 प्रवाशांची आसनव्यवस्था असेल.