UPI ATM मधून पैसे काढणे आहे खूप सोपे, ही आहे संपूर्ण प्रक्रिया


काळासोबत तंत्रज्ञानही प्रगत होत आहे. बँकिंग क्षेत्र देखील यापासून अस्पर्शित नाही. यामुळेच देशात पहिले UPI ATM सुरू करण्यात आले आहे. आता यूपीआयच्या मदतीने ग्राहक डेबिट किंवा एटीएम कार्डशिवायही एटीएममधून पैसे काढू शकणार आहेत. यूपीआय एटीएम सुविधा सुरू झाल्यानंतर पैसे काढण्याची मर्यादाही वाढणार असल्याचे बोलले जात आहे. याशिवाय UPI एटीएम कार्ड स्किमिंगसारख्या आर्थिक फसवणुकीला आळा घालण्यासही मदत करेल. चला तर मग जाणून घेऊया UPI ATM मधून व्यवहार कसा होईल.

जर तुम्हाला UPI ATM मधून पैसे काढायचे असतील तर खाली दिलेली प्रक्रिया काळजीपूर्वक वाचा.

  • ग्राहकाने प्रथम एटीएम स्क्रीनवर ‘UPI रोख पैसे काढणे’ पर्याय निवडणे आवश्यक आहे.
  • यानंतर, ग्राहकाला त्याला काढायची असलेली रक्कम टाकावी लागेल.
  • त्यानंतर रक्कम टाकल्यानंतर सिंगल यूज डायनॅमिक क्यूआर कोड एटीएम स्क्रीनवर दिसेल
  • यानंतर ग्राहकाला UPI अॅप वापरून QR कोड स्कॅन करावा लागेल
  • आता ग्राहक एटीएममधून रोख प्राप्त करण्यासाठी मोबाइलवर UPI पिन वापरून व्यवहार अधिकृत करावा लागेल.

UPI ATM हा कार्डलेस व्यवहाराचा एक प्रकार आहे. आता एटीएममधून पैसे काढण्यासाठी तुम्हाला तुमचे कार्ड घेऊन जाण्याची गरज नाही. याच्या मदतीने तुम्ही एकावेळी 10,000 रुपयांपर्यंतचे व्यवहार करू शकता. तुमची इच्छा असल्यास, तुम्ही UPI APP वापरून अनेक खात्यांमधून पैसे काढू शकता.

खरं तर, केंद्रीय मंत्री पीयूष गोयल यांनी X वर एक व्हिडिओ पोस्ट केला आहे, ज्यामध्ये फिनटेकचे प्रभावशाली व्यक्ति रविसुतांजनी UPI वापरून एटीएममधून पैसे कसे काढायचे हे दर्शवत आहेत. त्याचवेळी, ऑगस्ट महिन्यात यूपीआयच्या माध्यमातून 10 अब्ज रुपयांपेक्षा जास्त व्यवहार झाल्याची बातमी समोर आली होती.