गार्डविना 42 किमी धावत राहिली एक्स्प्रेस ट्रेन, चालकाला काहीच थांगपता नाही


एक एक्स्प्रेस ट्रेन गार्डविना 42 किमी धावली आणि चालकाला त्याचे भानही राहिले नाही. श्रीगंगानगर-हुजूरसाहेब नांदेड सुपरफास्ट एक्स्प्रेसच्या चालकाने गार्डला न घेता गाडी सोडल्याची धक्कादायक घटना ग्वाल्हेरमध्ये घडली आहे. ड्रायव्हरला कळेपर्यंत गाडी डबरा येथे पोहोचली होती. यानंतर गार्डला दुसऱ्या गाडीने डबरा येथे पाठवण्यात आले, त्यानंतरच नांदेड एक्स्प्रेस तेथून रवाना झाली. अखेर एवढा मोठा निष्काळजीपणा कसा घडला?, रेल्वेने याच्या चौकशीचे आदेश दिले आहेत.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, ट्रेन क्रमांक 12486 नांदेड एक्सप्रेस ग्वाल्हेर रेल्वे स्टेशनवर थांबली. मात्र गार्ड सगीर अहमदशिवाय धावू लागली. हे पाहून सगीर अहमद ट्रेनच्या मागे धावू लागले, मात्र ते ट्रेन पकडू शकले नाही. गार्डला अशा प्रकारे पळून जाताना पाहून तेथे उपस्थित असलेले सर्वजण थक्क झाले. या घटनेनंतर ग्वाल्हेर ते झाशी रेल्वे स्थानकापर्यंत घबराट पसरली होती. मात्र गाडी गार्डविना धावत असल्याचे चालकाला याचे भानच राहिले नाही.

गार्ड सगीर अहमद यांनी सांगितले की, 6 सप्टेंबरला ट्रेन पहाटे 3.44 वाजता ग्वाल्हेर स्टेशनवर पोहोचली. यानंतर त्यांनी पार्सल उतरवण्यास सुरुवात केली. मात्र काही क्षणांनी ट्रेन सुरू झाल्याचे त्यांनी पाहिले. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, ड्रायव्हर हाशिम खानने वॉकीटॉकीवर गार्डशी संपर्क न करता ट्रेन पुढे नेली.

दुसरीकडे गार्डविना ट्रेन धावत असल्याच्या वृत्ताने नियंत्रकही चक्रावले. त्यांनी तत्काळ नांदेड एक्स्प्रेस डाबरा येथे थांबवली. कृपया लक्षात घ्या की या ट्रेनला येथे थांबा नव्हता. यानंतर गार्ड सगीरला दुसऱ्या ट्रेनने डबरा येथे नेण्यात आले. मग त्याने कमांड घेतली आणि ट्रेन सुरू केली.

रेल्वे झाशी विभागाचे पीआरओ मनोज कुमार सिंह यांनी सांगितले की, हा निष्काळजीपणा कसा घडला याचा तपास केला जात आहे. रात्री उशिरा ही घटना घडली. गार्डला दुसऱ्या ट्रेनने डबरा येथे पाठवण्यात आले.