तुमच्याकडे आहेत का ही खास नाणी किंवा नोटा? ऑनलाइन विक्री करून व्हा मालामाल


घरात धूळ जमा करणारे नाणे किंवा नोट तुम्हाला लखपती किंवा करोडपती बनवू शकते. तुमच्याकडे विशिष्ट प्रकारची नाणी आणि नोटा असल्यास, तुम्ही त्यांची ऑनलाइन विक्री करून भरपूर पैसे कमवू शकता. खरं तर, अनेकांना जुनी नाणी किंवा नोटा जमा करण्याचा शौक असतो, ज्यामुळे तुम्हाला चांगली कमाई होऊ शकते. तुम्ही जुन्या नाण्यांचे चित्र अपलोड करून ते ऑनलाइन विकू शकता.

येथे आम्ही काही ऑनलाइन प्लॅटफॉर्मबद्दल सांगत आहोत जिथे जुन्या नोटा आणि नाणी विकली जाऊ शकतात. चांगली गोष्ट म्हणजे या कामासाठी तुम्हाला कोणतेही अतिरिक्त शुल्क द्यावे लागणार नाही. हे प्लॅटफॉर्म वापरण्यासाठी तुम्हाला मोबाईल नंबर आणि ईमेल आयडीच्या मदतीने साइन अप करावे लागेल.

coinbazzar.com
Coin Bazaar च्या वेबसाइटला भेट देऊन तुम्ही त्याचे अॅप डाउनलोड करू शकता. येथे तुम्हाला जुनी नाणी आणि नोटा विकण्याचा पर्याय मिळेल. तुम्हाला स्टोअर मॅनेजरकडे जाऊन ईमेल आयडीच्या मदतीने नोंदणी करावी लागेल. यानंतर तुम्ही तुमची जाहिरात पोस्ट करू शकता. याशिवाय नाणी विकण्यासाठी +91 121 433 0679 व्हॉट्सअॅप नंबरवरही चॅट करता येईल.

Quikr वर नाणी विक्री
क्विकरच्या अॅप किंवा वेबसाइटच्या मदतीने नाणी आणि नोटा ऑनलाइन विकल्या जाऊ शकतात. Quikr चे अॅप तुम्हाला Google Play Store वर मिळेल. जाहिरात पोस्ट करण्यापूर्वी तुम्हाला मोबाईल नंबर किंवा मेल आयडीद्वारे नोंदणी करावी लागेल.

OLX वरून कमाई
तुम्ही OLX अॅप किंवा वेबसाइटला भेट देऊन जुन्या नाण्या/नोटांसाठी जाहिरात पोस्ट करू शकता. यासाठी तुम्हाला सेल ऑप्शनवर जाऊन ईमेल आणि फोन नंबरसह नोंदणी करावी लागेल.

लक्षात ठेवा की जाहिरात पोस्ट करताना, तुम्हाला त्या नाण्याचा फोटो किंवा तुम्हाला विकायची असलेली नोट अपलोड करावी लागेल. तुमच्या जाहिरातीत स्वारस्य असणारा कोणीही तुम्हाला कॉल करेल किंवा मेल पाठवेल आणि वाटाघाटी करेल. आणखी एक गोष्ट, प्रत्येक नाण्याची किंमत वेगळी असते. तुमच्याकडे 786 क्रमांकाचे नाणे किंवा ट्रॅक्टर किंवा त्यावर बनवलेले जुने चिन्ह असल्यास ते दुर्मिळ मानले जाईल. त्या बदल्यात तुम्हाला लाखो आणि करोडो रुपये मिळू शकतात.