सुपर-4 मध्ये टीम इंडिया कधी, कुठे आणि कोणासोबत भिडणार, आशिया कपच्या फायनलमध्ये भारत-पाकिस्तान कसे भिडणार? जाणून घ्या येथे


आशिया कप-2023 चा लीग टप्पा संपला आहे. पुढील फेरीसाठी म्हणजेच सुपर-4 साठी चारही संघ अंतिम झाले आहेत. भारत आणि पाकिस्तान गट-अ मधून पात्र ठरले आहेत, तर ब गटातून श्रीलंका आणि बांगलादेश सुपर-4 मध्ये पोहोचले आहेत. साखळी टप्प्यातील भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामना पावसाने वाहून गेला होता, परंतु सुपर-4 मध्ये ते दोघे पुन्हा भिडू शकतात आणि हे दोन संघ अंतिम फेरीतही भिडू शकतात. आशिया कपच्या अंतिम फेरीत आजपर्यंत भारत आणि पाकिस्तानचे संघ आमनेसामने आलेले नाहीत. मात्र यावेळी तसे झाल्यास आश्चर्य वाटणार नाही.

भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामना पावसामुळे रद्द करण्यात आला होता. अशा परिस्थितीत सुपर-4 मध्ये स्थान मिळवण्यासाठी भारताला नेपाळला पराभूत करावे लागले, जे त्याने सहज केले. भारतापूर्वी पाकिस्तानने नेपाळशी युद्ध केले होते आणि जिंकलेही होते. मात्र आता सर्वच संघांसाठी ही स्पर्धा चुरशीची झाली आहे. सुपर-4 मध्ये भारताचे वेळापत्रक काय आहे आणि भारत-पाकिस्तान संघ प्रथमच अंतिम सामना कसा खेळू शकतात? ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

सुपर-4 मध्ये पोहोचलेले सर्व संघ एकमेकांशी सामने खेळतील. म्हणजेच प्रत्येक संघाला येथे तीन सामने खेळावे लागणार आहेत. सुपर-4 मध्ये भारताला पहिला सामना पाकिस्तानविरुद्ध खेळायचा आहे. हा सामना 10 सप्टेंबर रोजी कोलंबोतील आर प्रेमदासा स्टेडियमवर होणार आहे. एका दिवसानंतर म्हणजेच 12 सप्टेंबरला भारतीय संघ श्रीलंकेशी भिडणार आहे. आर प्रेमदासा स्टेडियमवर खेळवला जाईल. भारतीय संघाला 15 सप्टेंबरला बांगलादेशचा सामना करावा लागणार आहे. या वेळीही पाकिस्तान आणि श्रीलंकेविरुद्ध जशी मैदाने होती तशीच असेल. म्हणजे तीन चांगले संघ तीन सामन्यांत भारताला टक्कर देतील.

सुपर-4 मध्ये एकूण सहा सामने खेळवले जाणार आहेत. या सहा सामन्यांनंतर जे संघ टॉप-2 मध्ये राहतील ते अंतिम फेरीत खेळतील. अशा परिस्थितीत सुपर-4 टप्प्यात पाकिस्तान आणि भारत टॉप-2 मध्ये राहिले, तर प्रथमच आशिया चषकाच्या अंतिम फेरीत भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात सामना होणार आहे. त्याची शक्यता यावेळी जास्त आहे. याचे कारण म्हणजे सुपर-4 मध्ये पोहोचलेल्या चार संघांमध्ये फक्त भारत आणि पाकिस्तान हेच ​​संघ बलाढ्य आहेत. श्रीलंका आणि बांगलादेश हे चांगले संघ आहेत, पण भारत आणि पाकिस्तानच्या तुलनेत हे दोन संघ फारसे बलवान नाहीत. जरी हे क्रिकेट आहे आणि यात काहीही होऊ शकते. भारत आणि पाकिस्तानलाही हे माहित आहे आणि त्यामुळे या दोन संघांना हलक्यात घेणार नाही.