New Royal Enfield Bullet 350 vs Old Bullet : नवीन बुलेटमध्ये असे काय आहे, जे जुन्या बुलेटमध्ये नव्हते, जाणून घ्या येथे सर्वकाही


Royal Enfield Bullet ही जगातील सर्वात जुनी मोटरसायकल आहे. क्लासिक डिझाइन आणि स्टाइलमुळे बुलेट ही बाइक खूप लोकप्रिय आहे. अलीकडेच दुचाकी ब्रँडने भारतात नवीन बुलेट 350 लाँच केले आहे. तिने जुन्या बुलेट 350 ची जागा घेतली आहे. नवीनतम बुलेट अनेक बदल आणि अपडेटसह सादर करण्यात आले आहे. जुन्या बुलेटच्या तुलनेत नवीन बुलेट कशी वेगळी आहे ते आज आपण पाहू.

Royal Enfield ने नवीन Bullet 350 नवीन प्लॅटफॉर्मवर विकसित केले आहे. याशिवाय फिचर्स आणि स्पेसिफिकेशन्समध्येही खूप फरक दिसतो. यावेळी तुम्हाला नवीन रंग पर्याय निवडण्याची संधी मिळेल. चला तर मग पाहूया नवीन बुलेटमध्ये काय बदल करण्यात आले आहेत.

बुलेटच्या नवीन मॉडेलच्या डिझाईनमध्ये अनेक बदल करण्यात आले आहेत. नवीनतम बुलेटला एकात्मिक एलईडी डीआरएलसह वर्तुळाकार हॅलोजन हेडलाइट्स मिळतात. तर, मागील बुलेट क्रोम बेझलसह गोल हेडलाइटसह आली होती. त्याची टेललाइटही बदलली आहे. याला आता नवीन LED डिझाइन मिळाले आहे, ज्याने जुन्या गोल टेललाइटची जागा घेतली आहे.

नवीन बुलेटला नवीन सिंगल-पीस सीट मिळते, तर जुन्या बुलेटला टू-पीस सीट मिळते. याशिवाय, नवीन मॉडेलचे फेंडर पूर्वीपेक्षा लहान दिसतात. नवीन बाईकमध्ये सेमी-डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर आहे, तर जुन्या बाईकमध्ये अॅनालॉग इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर आहे. नवीन बुलेटमध्ये तुम्हाला यूएसबी चार्जिंग पोर्टचाही फायदा मिळेल.

यावेळी नवीन अलॉय व्हील्सचा वापर करण्यात आला असून बुलेटच्या सर्व प्रकारांवर ABS देण्यात आला आहे. आधी किकस्टार्ट होते, पण ABS फंक्शन नव्हते.

नवीन बुलेट 350 रॉयल एनफिल्डच्या मजबूत J-प्लॅटफॉर्मवर तयार करण्यात आली आहे. हेच प्लॅटफॉर्म Meteor 350 आणि Classic 350 तयार करण्यासाठी देखील वापरले जाते. नवीन बुलेट सिंगल सिलेंडर, एअर कूल्ड 349 सीसी इंजिनच्या पॉवरसह येते. जुन्या बुलेटपेक्षा हे जास्त पॉवरफुल इंजिन आहे.

जुनी बुलेट युनिट कन्स्ट्रक्शन इंजिन (UCE) प्लॅटफॉर्मवर बांधली गेली. हे सिंगल सिलेंडर एअर-कूल्ड 346 सीसी इंजिनद्वारे समर्थित होते.

बुलेटच्या नवीन प्रकारात मिलिटरी, स्टँडर्ड आणि ब्लॅक गोल्ड पर्याय उपलब्ध आहेत. मिलिटरी एडिशनची किंमत 1,73,562 रुपये आहे. तर, स्टँडर्ड एडिशनची किंमत 1,97,436 रुपये आणि ब्लॅक गोल्डची किंमत 2,15,801 रुपये आहे.

जुनी बुलेट स्टँडर्ड (रु. 1,50,894), KS आवृत्ती (रु. 1,59,981) आणि ES (रु. 1,68,817) मध्ये उपलब्ध होती. सर्व किंमती एक्स-शोरूम आहे.