विश्वचषक स्पर्धेत इंडिया नावाने नव्हे, तर भारताच्या नावावर खेळेल का संघ? बीसीसीआयकडे वीरेंद्र सेहवागची आश्चर्यकारक मागणी


टीम इंडियाचा माजी क्रिकेटर वीरेंद्र सेहवागने बीसीसीआयकडे एक आश्चर्यकारक मागणी केली आहे. वीरेंद्र सेहवागने बीसीसीआय सचिव जय शाह यांना पुढील महिन्यात सुरू होणाऱ्या विश्वचषकात टीम इंडियाचे नाव बदलण्याचे आवाहन केले आहे. सेहवाग म्हणाला की, टीम इंडिया ऐवजी भारताच्या नावाने मैदानात उतरली पाहिजे. ट्विट करताना सेहवागने लिहिले की, मी नेहमी मानतो की नाव असे असावे की त्यामुळे आपल्यामध्ये अभिमान निर्माण होईल. आपण भारतीय आहोत आणि इंडिया हे नाव ब्रिटिशांनी दिले आहे. त्यामुळे टीम इंडियाचे नावही बदलायला हवे. सेहवागने ट्विटरवर जय शाह यांना टॅग करत वर्ल्डकपमध्ये आमच्या खेळाडूंच्या छातीवर भारत लिहिण्याची मागणी केली आहे.


वीरेंद्र सेहवागने हे ट्विट देशाचे अधिकृत नाव लवकरच बदलून भारत केले जाऊ शकते अशा बातम्या येऊ लागल्यानंतर केले. इंग्रजीत म्हणजे देशाचे नाव भारत असे लिहिले जाईल. नेपाळविरुद्धच्या सामन्यादरम्यानही सेहवागने India vs Nepal ऐवजी Bharat vs Nepal हॅशटॅग वापरला होता.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट संघाचे नाव बदलण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. यापूर्वी नेदरलँड संघाचे नाव बदलण्यात आले होते. पूर्वी हा संघ हॉलंडच्या नावाने खेळत असे, परंतु 1 जानेवारी 2020 रोजी या देशाने आपले अधिकृत नाव बदलून नेदरलँड असे केले. सेहवागने नेदरलँडचेही उदाहरण दिले आहे. सेहवागने ट्विट करून लिहिले की, 1996 च्या विश्वचषकात नेदरलँडचा संघ हॉलंडच्या नावावर खेळायला आला होता. पण 2003 मध्ये हा संघ नेदरलँडच्या नावाने खेळला आणि आजही त्याच नावाने ओळखला जातो. बर्मानेही आपले नाव बदलून म्यानमार केले आहे. असे अनेक देश आहेत, जे त्यांच्या मूळ नावावर परतले आहेत.