ODI World Cup : आज होणार टीम इंडियाची घोषणा, या 15 खेळाडूंची होऊ शकते वनडे वर्ल्डकपसाठी निवड


वनडे वर्ल्डकपसाठी टीम इंडियाची आज घोषणा होणार आहे. 15 सदस्यीय संघ निवडला जाईल, ज्याची कमान नक्कीच रोहित शर्माच्या हाती असेल. त्या 15 खेळाडूंमध्ये कर्णधार वगळता उर्वरित 14 खेळाडू कोण असतील, हे चित्र जवळपास स्पष्ट झाले आहे. म्हणजेच वर्ल्ड चॅम्पियन बनवणाऱ्या भारताच्या स्पेशल 15 वर नुकतेच शिक्कामोर्तब झाले असून आज ती वेळ आली आहे. कारण सर्व देशांना त्यांचे संघ ICC कडे पाठवण्याची अंतिम मुदत 5 सप्टेंबर आहे. म्हणजे आज टीम इंडियाची घोषणा होणार आहे.

तसे, टीम इंडियाचे मुख्य निवडकर्ता अजित आगरकर यांनी त्याच दिवशी स्पष्ट केले होते की ते 5 सप्टेंबर रोजी एकदिवसीय विश्वचषकासाठी भारतीय संघाची घोषणा करणार आहेत. आशिया चषक स्पर्धेसाठी संघ निवडल्यानंतर 21 ऑगस्ट रोजी झालेल्या पत्रकार परिषदेत त्याने 2 सप्टेंबरला आशिया चषकात पाकिस्तान आणि 4 सप्टेंबरला नेपाळविरुद्ध खेळल्यानंतर विश्वचषकासाठी टीम इंडियाची घोषणा करणार असल्याचे सांगितले होते.

मात्र, तरीही वर्ल्डकपसाठी टीम इंडियाची घोषणा आज म्हणजेच 5 सप्टेंबरला होणार आहे. पण, तो 2 सप्टेंबरच्या रात्रीच घेतल्याचे वृत्त आहे. त्यानंतर पीटीआयच्या हवाल्याने बातमी आली की आशिया कपमधील भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामना रद्द झाल्यानंतर भारतीय निवड समितीने मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड आणि कर्णधार रोहित शर्मा यांच्यासोबत बैठक घेतली आणि विश्वचषकासाठी 15 खेळाडूंची नावे निश्चित केली.

मात्र, भारताला विश्वचषक जिंकून देण्याची जबाबदारी कोण घेणार हे खास 15 जण, यावरील पडदा आज पूर्णपणे उठणार आहे. पण, आधी आलेल्या बातम्यांनुसार, आशिया चषक स्पर्धेत खेळणारे टीम इंडियाचे तीन खेळाडू भारताच्या विश्वचषक संघाचा भाग असणार नाहीत. या तिघांपैकी प्रसिद्ध कृष्णा आणि तिलक वर्मा या दोन खेळाडूंची नावे समोर आली आहेत. आशिया कपमध्ये बॅकअप खेळाडू म्हणून निवडलेला तिसरा खेळाडू म्हणजे संजू सॅमसन.

एकदिवसीय विश्वचषकासाठी टीम इंडियाच्या निवड बैठकीत केएल राहुलचा फिटनेस हा सर्वात मोठा प्रश्न बनला होता. तो तंदुरुस्त असेल तरच खेळेल, अन्यथा संजू सॅमसन त्याची जागा घेईल, हे निश्चित होते. तथापि, आशिया कपच्या पहिल्या दोन सामन्यांमधून बाहेर पडलेल्या केएल राहुलबाबत, बीसीसीआयच्या वैद्यकीय पथकाने त्याला ग्रीन सिग्नल दिल्याची बातमी आली. या मोठ्या अपडेटमुळे त्याचा विश्वचषक खेळण्याचा मार्ग मोकळा झाला आणि संजू सॅमसनच्या आशा मावळल्या.

भारताचा एकदिवसीय विश्वचषक संघ 4 अष्टपैलू, 3 वेगवान गोलंदाज, 1 विशेषज्ञ फिरकीपटू, 2 यष्टीरक्षक फलंदाज आणि 5 विशेषज्ञ फलंदाजांनी सुसज्ज असू शकतो. भारतीय संघाच्या घोषणेचा हाच फॉर्म्युला असेल, तर वनडे विश्वचषकात भारताला विजय मिळवून देणाऱ्या 15 खेळाडूंची नावे अशी काही असू शकतात.

फलंदाज: रोहित शर्मा (कर्णधार), शुभमन गिल, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, सूर्यकुमार यादव

यष्टिरक्षक: इशान किशन, केएल राहुल

अष्टपैलू: रवींद्र जडेजा, हार्दिक पांड्या, अक्षर पटेल, शार्दुल ठाकूर

वेगवान गोलंदाज: जसप्रीत बुमराह, मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज

फिरकीपटू : कुलदीप यादव