Asia Cup : आशिया कपमध्ये पुन्हा एकदा भिडणार भारत-पाकिस्तान, ठरला दिवस, तारीख आणि ठिकाण, येथे पहा सुपर-4 चे वेळापत्रक


आशिया चषक 2023 त्याच्या पुढच्या टप्प्यात आला आहे. ही स्पर्धा आता त्या टप्प्यावर पोहोचली आहे, जिथे सुपर-4 सामने खेळवले जातील. सुपर-4 म्हणजे स्पर्धेतील अव्वल 4 संघांमधील स्पर्धा. 17 सप्टेंबरला आशिया कप 2023 चा अंतिम सामना कोण खेळणार, हे या संघांमधील संघर्ष ठरवेल? या चार संघांपैकी फक्त दोनच संघ अंतिम फेरीत प्रवेश करतील. आता ते दोन संघ भारत आणि पाकिस्तान असतील की नाही हे माहीत नाही. पण, सुपर-4 च्या मंचावर या दोन कट्टर प्रतिस्पर्ध्यांमधील संघर्षाचा दिवस, तारीख आणि ठिकाण निश्चित करण्यात आली आहे.

आशिया चषक 2023 मधील पहिल्या लढतीनंतर 8 दिवसांनी भारत आणि पाकिस्तान पुन्हा एकदा भिडणार आहेत. दोन्ही देशांमधली पहिली चकमक 2 सप्टेंबर रोजी पल्लेकेले येथे झाली. मात्र, तो सामना पावसामुळे वाया गेला आणि भारत आणि पाकिस्तानला गुण वाटून घ्यावे लागले. अशा स्थितीत यंदा स्पर्धा पूर्ण होईल, अशी आशा आहे आणि, या आशेचे मोठे कारण त्याचे ठिकाण असेल. यावेळी पल्लेकेलेमध्ये नव्हे तर हंबनटोटामध्ये भारत आणि पाकिस्तानची टक्कर होणार आहे.

तसे, आम्ही तुम्हाला सांगतो की भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील दुसऱ्या सामन्याचे ठिकाण आधी कोलंबो होते. मात्र, सततच्या पावसामुळे हा सामना इतर सर्व सामन्यांसह हंबनटोटा येथे हलवण्यात आला आहे. अर्थात, कोलंबोमध्ये होणारा भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सुपर-4 सामना आता हंबनटोटा येथे होणार आहे, कारण श्रीलंकेच्या दक्षिणेस वसलेले हे शहर कोरडे क्षेत्र मानले जाते.

आता भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात सुपर-4 सामना कधी होणार हा प्रश्न आहे. म्हणजे कोणत्या दिवशी आणि तारखेला खेळला जाईल? तर आशिया कप 2023 मध्ये दुसऱ्यांदा 10 सप्टेंबर रोजी भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात क्रिकेट सामना पाहायला मिळणार आहे. चांगली गोष्ट म्हणजे हा दिवस रविवार आहे, म्हणजे भारतीय चाहत्यांसाठी सुट्टी. अशा स्थितीत ते या सामन्याचा पुरेपूर आनंद घेऊ शकतात.

आशिया कप 2023 चे सुपर-4 सामने 6 सप्टेंबरपासून सुरू होणार आहेत. पहिला सामना अ गटातील अव्वल संघ म्हणजेच पाकिस्तान आणि दुसरा गट ब मधील संघ यांच्यात होईल. 9 सप्टेंबर रोजी दुसरा सुपर-4 सामना ब गटातील अव्वल दोन संघांमध्ये खेळवला जाईल. यानंतर 10 सप्टेंबर रोजी भारत आणि पाकिस्तान तिसऱ्या सुपर-4 सामन्यात आमनेसामने येणार आहेत. 12 सप्टेंबरला भारतीय संघ पुन्हा मैदानात उतरणार आहे. यावेळी त्याचा सुपर-4 सामना ब गटातील अव्वल संघाशी होईल. 14 सप्टेंबर रोजी पाकिस्तानचा सामना सुपर-4 मध्ये ब गटातील अव्वल संघाशी होणार आहे. दुसरीकडे, 15 सप्टेंबर रोजी ब गटातील दुसऱ्या क्रमांकाच्या संघातून भारत. यानंतर 17 सप्टेंबरला होणाऱ्या अंतिम सामन्यासाठी दोन संघांची नावे निश्चित केली जातील.