500 कोटींचा टप्पा करताच गदर 2 ला लागली कुणाची तरी नजर, सोपे नाही पठाणचा रेकॉर्ड तोडणे!


सनी देओल आणि अमिषा पटेल यांच्या गदर 2 या चित्रपटाने सर्वत्र धुमाकूळ घातला आहे. चित्रपट प्रदर्शित होऊन तीन आठवड्यांहून अधिक काळ लोटला आहे. मात्र चित्रपटाची सातत्याने कमाई होत आहे. गदर 2 ने 500 कोटींच्या क्लबमध्ये शानदार एन्ट्री केली आहे. सनी देओलच्या कारकिर्दीतील हा पहिलाच चित्रपट आहे, ज्याला लोकांचे इतके प्रेम मिळाले आणि ज्याने 500 कोटींचा व्यवसाय केला. सनी देओलसाठी हा काळ खूप खास आहे.

मात्र, 500 कोटींचा आकडा पार केल्यानंतर चित्रपटाच्या कमाईचा वेग थोडा मंदावला आहे. गदर 2 ने रिलीजच्या 25 व्या दिवशी आतापर्यंतची सर्वात कमी कमाई केली आहे. या चित्रपटाने 24 व्या दिवशी 8.50 कोटींची कमाई केली. त्याच वेळी, नवीन आठवड्याच्या सुरुवातीच्या पहिल्या दिवशी म्हणजेच सोमवारी गदर 2 च्या कलेक्शनमध्ये घट नोंदवण्यात आली. मिळालेल्या माहितीनुसार, सनी देओलच्या चित्रपटाने 25 व्या दिवशी ओपनिंगचा आकडा 2.5 कोटींचा आहे.

म्हणजेच गदर 2 ने 25 व्या दिवशी केवळ 2.5 कोटींचा व्यवसाय केला आहे. हे कलेक्शन चित्रपटाचे आतापर्यंतचे सर्वात कमी कलेक्शन आहे. यासह, आता चित्रपटाचे एकूण कलेक्शन 503.67 कोटी रुपये झाले आहे. गदर 2 ने 11 ऑगस्ट रोजी अक्षय कुमारच्या OMG 2 आणि रजनीकांतच्या जेलरच्या एका दिवसानंतर थिएटरमध्ये 40 कोटींची कमाई केली. त्याच वेळी, चित्रपटाने रिलीजच्या पहिल्या आठवड्यात 284.63 कोटी कमावले होते आणि दुसऱ्या आठवड्यात 134.47 कोटी आणि तिसऱ्या आठवड्यात 63.35 कोटींची कमाई केली होती.

याशिवाय, रिलीजच्या 24 व्या दिवशी 500 कोटींचा आकडा पार केला होता. गदर 2 हा हिंदी चित्रपटसृष्टीतील पहिला चित्रपट आहे, ज्याने अवघ्या 24 दिवसांत 500 कोटींचा आकडा पार केला आहे. बाहुबली 2 चे एकूण कलेक्शन 510.99 कोटी रुपये आहे. म्हणजे बाहुबली 2 चा रेकॉर्ड तोडण्यासाठी गदर 2 ला अजून 7 कोटी कमावायचे आहेत. मात्र, सनीच्या चित्रपटाने संथ गतीनेही व्यवसाय सुरू ठेवला, तर या आठवड्यात बाहुबली 2 चा विक्रम सहज मोडला जाईल.