500 कोटी क्लबमध्ये सामील झाला सनी देओलचा गदर 2, या प्रकरणात पठाण आणि बाहुबली 2 ला पछाडले


तारा सिंगच्या भूमिकेत सनी देओल आणि सकीनाच्या भूमिकेत अमिषा पटेल 22 वर्षांनंतर पुन्हा एकदा पडद्यावर आले आहेत. हा चित्रपट 11 ऑगस्ट रोजी प्रदर्शित झाला, तेव्हापासून चित्रपटगृहांमध्ये लोकांमध्ये या चित्रपटाची प्रचंड क्रेझ होती. पहिल्या दिवसापासूनच या चित्रपटाने बंपर कमाई केली आहे. त्याचबरोबर हा चित्रपट 500 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील झाला आहे.

गदर 2 ज्या वेगाने कमाई करत आहे, ते पाहिल्यानंतर हा चित्रपट अनेक विक्रम आपल्या नावावर करेल, असा अंदाज बांधला जात होता. Sacnilk च्या रिपोर्टनुसार, रिलीजच्या 24 व्या दिवशी म्हणजेच चौथ्या रविवारी चित्रपटाने 8.50 कोटींची कमाई केली आहे. यानंतर चित्रपटाच्या एकूण बॉक्स ऑफिस कलेक्शनने 500 कोटींचा आकडा पार केला आहे. अनिल शर्मा दिग्दर्शित गदर 2 ने 24 दिवसांत एकूण 501.87 कोटींची कमाई केली आहे.

गदर 2 ने लवकरात लवकर 500 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील होण्याचा विक्रम केला आहे. या प्रकरणात, यापूर्वी शाहरुख खानचा ब्लॉकबस्टर चित्रपट पठाण पहिल्या क्रमांकावर होता, ज्याला 500 कोटी क्लबमध्ये सामील होण्यासाठी 28 दिवस लागले होते. मात्र अवघ्या 24 दिवसांत कमाईचा हा आकडा पार करण्यासोबतच गदर 2 ने पठाणला मात देत पहिल्या क्रमांकावर आपले स्थान निर्माण केले आहे. प्रभासच्या बाहुबली 2 चित्रपटाला ही कामगिरी करण्यासाठी 34 दिवस लागले.

शाहरुख खानचा पठाण हा चित्रपट 7 सप्टेंबरला चित्रपटगृहात प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटाबद्दल बोलले जात होते की हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर त्सुनामी आणेल. अशा परिस्थितीत जवान 500 कोटींच्या क्लबमध्ये सामील होतो की नाही हे पाहणे उत्सुकतेचे ठरणार आहे आणि जर असे झाले तर, असे करण्यास किती वेळ लागेल.