New Car Buying Tips : नवीन कार खरेदी करणे हा ठरू नये तोट्याचा सौदा, अशा प्रकारे वाचवा हजारो रुपये


बाजारात अशा अनेक नवीन गाड्या येत आहेत की, जर तुमच्याकडे पैसे असतील, तर त्या लगेच खरेदी कराव्यात असे वाटते. तुमच्या आवडत्या कारचे बजेट असेल, तर तुम्ही शोरूमला नक्की भेट द्याल. येथेच तुम्हाला थोडी काळजी घ्यावी लागेल. वास्तविक, ही अशी जागा आहे, जिथे विनाकारण पैसे खर्च होण्याचा धोका असतो. नवीन कार घेणे ठीक आहे, परंतु विनाकारण पैसे खर्च करणे योग्य नाही. जर तुम्हाला पैसे वाचवण्याची संधी मिळत असेल तर तुम्ही नक्कीच तसे केले पाहिजे. नवीन कार खरेदी करताना पैसे कसे वाचवायचे ते जाणून घेऊ या.

तुम्ही नवीन कार घेण्यास पूर्णपणे तयार असाल, तर या टिप्सकडेही लक्ष द्या. या टिप्समुळे तुमचे बाजारातील हजारो रुपये वाचू शकतात. नवीन कार खरेदी करण्यासाठी पैसे खर्च होतात, अशा प्रसंगी पैसे वाचवणे कसे शक्य आहे ते पाहूया.

नवीन कार खरेदी करताना पैसे वाचवण्याचे मार्ग

कार विमा
कारच्या ऑन-रोड किमतीमध्ये विमा देखील समाविष्ट आहे. बहुतेक डीलर्स आधीच महाग विमा जोडतात. तुमचा विमा उतरवून तुम्ही पैसे वाचवू शकता. तुम्ही वेगवेगळ्या विमा कंपन्यांच्या पॉलिसी तपासू शकता. तुम्हाला जिथे चांगली ऑफर मिळेल ते निवडणे चांगले.

याशिवाय जुन्या कारचा विमा असेल, तर तुम्ही नवीन कारसाठी वापरू शकता. नो क्लेम बोनसचा लाभ घेण्यास चुकवू नका.

कारमधील अॅक्सेसरीज
कार डीलर्स रेन व्हिझर, परफ्यूम, फ्लोअर मॅट, सीट कव्हर इत्यादी अॅक्सेसरीज जास्त किमतीत देतात. या गोष्टी अशा प्रकारे दिल्या जातात की त्यांच्याशिवाय कार चालवणे शक्य नाही. या खरेदीसाठी पैसे खर्च करणे आवश्यक नाही. होय, जर तुम्हाला अॅक्सेसरीज हवी असतील, तर तुम्ही त्या बाहेरच्या बाजारातून खरेदी करू शकता.

कार कर्ज
जर तुम्ही कर्जावर कार खरेदी करत असाल तर डीलर्स विशिष्ट बँकेला प्राधान्य देतात. परंतु तुम्ही वेगवेगळ्या बँकांचे कार लोन तपासावे. चांगली डील मिळेल तिथून कर्ज घेणे चांगले.

एक्सटेंडेड वॉरंटी
अनेक कार कंपन्या 2 किंवा 3 वर्षांची मानक वॉरंटी देतात. त्याच वेळी, काही कंपन्या पहिल्या 5 वर्षांसाठी एक्सटेंडेड वॉरंटी देखील देतात. मात्र, यासाठी तुम्हाला जास्त पैसे खर्च करावे लागतील. आधुनिक कार अशा प्रकारे बनविल्या जातात की ते ठराविक कालावधीसाठी तुटत नाहीत.

सेवा आणि दुरुस्ती वेळेवर केल्यास कारची स्थिती चांगली राहते. म्हणून, आपण दीर्घ वॉरंटीवर पैसे खर्च करणे टाळू शकता.

कार व्हेरियंट
कारचे व्हेरियंट निवडण्यात सर्वात मोठी बचत केली जाऊ शकते. तुम्हाला अॅडव्हान्स इन्फोटेनमेंट सिस्टम, सनरूफ, वायरलेस चार्जिंग, लेदर अपहोल्स्ट्री यांसारखी वैशिष्ट्ये हवी असतील, तर तुम्ही टॉप व्हेरिएंट खरेदी करू शकता. हे तुम्हाला महागात पडेल. जर तुम्ही अशा वैशिष्ट्यांशिवाय करू शकत असाल, तर तुम्ही स्वस्त प्रकार खरेदी करून पैसे वाचवू शकता.