इन्स्टाग्रामवर रील व्हायरल करण्याचे हे आहेत सोपे मार्ग, अशा प्रकारे तुम्ही कराल लाखोंची कमाई


आजकाल प्रत्येकाच्या मोबाईलमध्ये इन्स्टाग्राम-फेसबुक उपलब्ध आहेत. बहुतेक लोकांना या प्लॅटफॉर्मवर व्हिडिओ रील्स बनवून लोकप्रिय व्हायचे असते आणि त्याच्या माध्यमातून कमाई करायची असते. परंतु जर तुम्ही शक्य ते सर्व प्रयत्न केले असतील, पण तुमचे रील्स व्हायरल होत नसतील, तर आम्ही तुम्हाला येथे सांगणार आहोत, त्या टिप्स तुम्हाला खूप मदत करू शकतात. वास्तविक, प्रत्येक व्यक्ती इंस्टाग्रामवर रील्स पोस्ट करत आहे, तुम्ही त्या सर्वांपेक्षा वेगळे काय करत आहात किंवा तुमच्या रील्समध्ये असे काय असावे, जे कोणालाही पाहायला आवडेल किंवा तुमच्या रील्सला आवडेल. अशाच काही प्रश्नांची उत्तरे तुम्हाला या टिप्समध्ये मिळतील.

या टिप्स फॉलो करून लाखो कमवा

  • आजकाल प्रत्येक बाबतीत स्पर्धा वाढली आहे, त्या स्पर्धेत तुम्ही वेगळे काय करत आहात, हे जाणून घेणे गरजेचे आहे. म्हणजेच आता फक्त गाण्यांवर लिपसिंग करून काहीही होणार नाही. त्या गाण्यावर कंटेंट बनवावा लागतो.
  • आता रील बनवताना एक गोष्ट लक्षात ठेवा की कोणते गाणे ट्रेंडिंग आहे. तुम्ही ट्रेंडिंग गाणी वापरत असाल, तर तुमची रील व्हायरल होण्याची शक्यता वाढते.
  • कोणताही व्हिडिओ पोस्ट करण्यापूर्वी, तुमचा व्हिडिओ एचडी गुणवत्तेत आहे की नाही ते तपासा. जर तुमचा रील एचडी दर्जाचा नसेल, तर तुम्ही कितीही चांगला कंटेंट तयार केला, तरी तुमची मेहनत वाया जाईल.
  • ज्या लोकांकडून त्यांना कोणतीही माहिती मिळत असेल त्यांच्याशी संबंधित असा विषय नेहमी काढा. जेणेकरून अधिक जाणून घेण्यासाठी किंवा भविष्यात अद्यतने मिळविण्यासाठी ते निश्चितपणे आपल्या सामग्रीचे अनुसरण करतात.
  • दररोज एक रील पोस्ट करा, जर ते शक्य नसेल, तर आठवड्यातून 4 व्हिडिओ पोस्ट करण्याचा प्रयत्न करा. वास्तविक, जे लोक तुमचे अनुसरण करत आहेत, त्यांनी तुमचे अनुसरण केले आहे जेणेकरून ते तुमचे व्हिडिओ दररोज पाहू शकतील. महिन्यातून पोस्ट केल्यास फॉलोअर्सची आवड तुटते.
  • ट्रेंडिंग गाण्यांसह फिल्टर वापरा, व्हिडिओंच्या मथळ्यांकडे लक्ष द्या, रीलचे कव्हर पेज ठेवा, स्थान भरण्यास विसरू नका. याशिवाय फोटो-व्हिडिओशी संबंधित काही हॅशटॅगही वापरा.
  • दररोज स्टोरीवर काहीतरी किंवा इतर सामायिक करा आणि अशा प्रकारे काहीतरी करा की लोक तुमच्या स्टोरीला उत्तर देण्यापासून स्वतःला रोखू शकत नाहीत. यामध्ये तुम्ही त्यांना कोणताही प्रश्न विचारू शकता, कोणत्याही फोटो किंवा व्हिडिओवर त्यांची प्रतिक्रिया देऊ शकतील. अशा अनेक गोष्टी आहेत, ज्यांच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या फॉलोअर्सची प्रतिक्रिया मिळवू शकता आणि त्यांच्याशी कनेक्ट राहू शकता.
  • तुमच्या फॉलोअर्सच्या टिप्पण्या आणि संदेशांना प्रत्युत्तर देण्याची खात्री करा, तुम्हाला जेव्हा वेळ मिळेल, तेव्हा लाइव्ह व्हा, यामुळे तुमच्या फॉलोअर्सशी संवाद साधणे तुम्हाला सोपे होईल आणि अधिकाधिक लोक तुम्हाला लाइव्ह पाहू शकतील आणि तुम्हाला प्रश्न विचारू शकतील.

अशा प्रकारे तुम्ही रीलमधून कराल कमाई
जर तुम्ही रील्स बनवताना या गोष्टी लक्षात ठेवल्या तर तुमचे इंस्टाग्राम रील्स व्हायरल होण्याची शक्यता वाढते आणि तुमचा चांगला कंटेंट पाहून टॉप ब्रँड तुमच्याशी सहयोग करण्याचा विचार करू शकतात आणि तुमच्याशी संपर्क साधू शकतात. याच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या व्हिडिओंमधून पैसेही कमवू शकता, याशिवाय तुम्ही तुमच्या पेजवरुन देखील कमाई करू शकता आणि ब्रँड कोलॅबोरेशन देखील करू शकता.